các bạn cho mình hỏi làm sao để xóa nền màu xanh dưới các chữ ở biểu tượng trên desktop? Mình vừa thử vào My computer/properties/Advanced/Perfomance/setting/use drop shadows for icon lables on the desktop để bỏ/đặt dấu tích nhưng vẫn không được. Mong các bạn chỉ giáo. Thanks !

yeudoi_2202

Cho mình hỏi nha. Máy tính ở chỗ mình làm cài windows 2000. Trên màn hình Destop, các Icon cũng có màu nền, các bạn có ai biết cách chỉnh lại thì chỉ giúp mình với nha

+ Start/Run/Regedit rồi Enter.

+ Cửa sổ Regedit Editor hiện ra chọn dòng: HKEY_CLASSES_ROOT/lnkfile

+ Tab sang cửa sổ bên cạnh chọn xóa IsShortcut

+ Khởi động lại máy tính là OK

Mình vừa làm được. Cám ơn

libra_vht

minh lam không duoc ban oi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hihi gio thi duoc roi thanks

vitga_11a2

Click phải vào My Computer chọn Properties, click vào Tab Advanced, sau đó click vào Setting ở mục performance, click vào let windows choose what 's best for my computer. Click Apply-> Ok

Ashkii

chuột phải ngoài màn hình chọn pro

tìm đến tab desktop --->kick vào cus.....---> mở hộp thoại chọn tab we

Làm theo hình vẽ

Boyd

Mình thì muốn xóa mũi tên trên các icon shorcut thì làm cách nào nhỉ ( không dùng TeakUI và các Phần mềm khác nhé - cài vào rắc rối lắm)

Click phải vào My Computer chọn Properties, click vào Tab Advanced, sau đó click vào Setting ở mục performance, click vào let windows choose what 's best for my computer. Click Apply-> Ok
Mình vừa làm được rùi. Thanks bạn nhiều nhé

viettoanbimson

Mình làm theo hướng dẫn của các bạn (xóa màu nền dưới chữ ở các biểu tượng ở desktop) mấy lần mà có được quái đâu?

viettoanbimson

mình làm theo hướng dẫn của dinhanhency (xóa màu nền dưới chữ ở các biểu tượng ở desktop mà có được đâu)?

daigia

Member
Thu het cac cach o tren chua? May ban windows gi. Cach don gian hon la ban thay cai wallpaper bang 1 hinh sang hon la se het mau nen

[ Post bai thong qua Mobile ]

tctuvan

Sau đó chọn 1 tấm hình sáng sủa để làm nền desktop wall paper là hết màu nền chữ ngay

Các chủ đề có liên quan khác