nguyenhuu_chien

Máy mình nhận USB nhưng không thể nào truy nhập vào USB được. Nó cứ báo do có folder ẩn.

Việc này có phải là do không thể dùng được chức năng show hidden files and folders không???

Ai biết giúp mình với.

Quote:

Được gửi bởi tien_tranquang

Máy mình nhận USB nhưng không thể nào truy nhập vào USB được. Nó cứ báo do có folder ẩn.

Việc này có phải là do không thể dùng được chức năng show hidden files and folders không???

Ai biết giúp mình với.

Có thể USB của bạn bị nhiễm virus rồi, bạn sử dụng chương trình Total Commander để truy cập thử được không ?

- Nếu được bạn vào configuration -> Options... -> Display -> đánh dấu check và mục Show hidden/system file -> Bấm OK, xong xem thấy có 1 số file ẩn như autorun.inf và một số file ẩn .exe khác, xóa những file này đi, nếu xóa không được hay xóa rồi, nó lại hiện ra lại nghĩa là máy của bạn cũng nhiễm virus luôn rồi. Trường hợp này theo lý thuyết có thể cập nhật chương trình diệt virus và quét nhưng mình thấy chỉ có format cài lại windows là ok nhất.

- Nếu cũng không được có thể USB của bạn bị hư, nếu còn BH thì đem BH lấy cái mới về xài.

becksin07

Tốt nhất, là ngay sau khi "đút" USB vào thì scan ngay.

Xài Kaspersky là khá ổn, em còn giữ mấy key của nó đây, bác cần em send cho mà quét, xong lại đâu vào đấy cả thôi!

Bạn có thể tải bản cài bkav mới nhất theo đường link sau: để fix lỗi đó của bạn. Đây cũng là một cách bạn thử làm xem sao. Chúc bạn thành công.)

Somhairle

Bạn up hình cái tình trạng cho mình xem thử đi, vì usb không nhận có nhiều trường hợp lắm

spiderman_hqc

1 là do USB kém chất lượng

2 là do có virus

=>

* bác vào Disk manageme rồi format cái USB đi thì có thể sẽ được

* có thể virus nhiễm trong máy, thường xử lí bằng chương trình diệt

Eideard

Thử nhìn vào usb xem trên máy usb tên gì

Mở thử ổ D, thay chữ "D" = tên ổ USB , xong enter 1 phát là vào được

Vào được nhưng không thấy gì là do máy bạn vừa nhiễm virus ^.^

Muốn biết bị virus gì , dùng chương trình " process manager " kiểm tra xem có quá trình nào lạ không , hãy gõ các tiến trình lạ vào google , sẽ có cách cho bạn diệt con virus đó ^.^

mấy pác thông cảm, nhà em ở xã chưa có internet nên lâu lâu mới lên được, mà cái hộp thoại báo là: "there is no disk in the drive.Please insert a disk into drive \Device\harddisk1\DR4"

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

em thử fix rồi mà hông được! dù sao cũng Thank mấy pác nhiều nha!

phuhung2350

Quote:

Được gửi bởi shinichi_kudo863

Lại Xài BKAV Mới Ghê Chứ

biết gì không mà nói!!!!!!!!!!!!!!

c0p_c0n_0nljne

Quote:

Được gửi bởi mykero

biết gì không mà nói!!!!!!!!!!!!!!

Có biết thì mới nói vậy chứ không biết thì vừa không nói.

Webb

USB của bạn có thể bị virus hay cũng có thể là lỗi chíp nhớ

vovongtinhyeu

Quote:

Được gửi bởi bathangmap

mấy pác thông cảm, nhà em ở xã chưa có internet nên lâu lâu mới lên được, mà cái hộp thoại báo là: "there is no disk in the drive.Please insert a disk into drive \Device\harddisk1\DR4"

em thử fix rồi mà hông được! dù sao cũng Thank mấy pác nhiều nha!

Cái này là do USB cảu bạn bị lỗi, mang đi BH thôi bạn ah

mr_huy_2004

"làm sao cắt nghĩa được tình yêu

Có nghĩa gì đâu một buổi chiều

Nó chiếm hồn ta bằng nắng nhạt

Bằng mây trời nhẹ gió dìu hiu"

Sao hổng ai chịu chỉ em cách sửa hết dvậy!!!!

be_Nu

bạn thử nhấp chuột phải vô my computer, chọn Manage->Disk Management, sau đó nhìn sang phía bên tay phải, nhấp chuột phải vào ổ USB, chọn Change drive letter and paths..., sau đó chọn change... rồi đổi sang tên gì đó, ví dụ như H chẳng hạn, sau đó nhấn ok là xong.

Đây là tình trạng sai logic khi nhận usb của máy đó, không phải usb bị hư đâu, cái này là do bị virus phá nhưng không phục hồi trả toàn được như ban đầu nên máy mới không nhận usb đó.

Thân

chào các pác

mình có 1 câu hỏi muốn nhờ các bác

USB của mình không hiểu tại làm sao khi đưa vào máy tính thì nó vẫn nhận. Nhưng khi mở thì lại không được bị treo máy một lúc sau nó báo "đã bị thay đổi gi đó" và hay mình dịch ra là vậy còn toàn bộ dòng tiếng anh mình không nhớ

chào các pác

USB của mình không hiểu tại làm sao khi đưa vào máy tính thì nó vẫn nhận. Nhưng khi mở thì lại không được bị treo máy một lúc sau nó báo "đã bị thay đổi gi đó" và hay mình dịch ra là vậy còn toàn bộ dòng tiếng anh

G:/is not accessible

The file or directory is corrupted and unreadable

chào các pác

USB của mình không hiểu tại làm sao khi đưa vào máy tính thì nó vẫn nhận. Nhưng khi mở thì lại không được bị treo máy một lúc sau nó báo "đã bị thay đổi gi đó" và hay mình dịch ra là vậy còn toàn bộ dòng tiếng anh

G:/is not accessible

The file or directory is corrupted and unreadable

Các chủ đề có liên quan khác