Có bạn nào biết chỗ luyện thi TOEFL PBT và tổ chức kỳ thi này không? Tui hỏi nhiều Trung tâm Anh ngữ nhưng không thấy ở đây dạy loại này cả, toàn là iBT.

sesslanhlung

Nếu bạn ở TP.HCM bạn có thể qua Seameo, ở 35 Lê Thánh Tôn Q.1 gần PARKSON. Ở đó có các khóa đào làm ra (tạo) Toefl PBT hay, ngoài ra nếu muốn luyện Toefl IBT cũng có thể học ở đây, học phí khoảng hơn 3tr

ai_hoi

mình thấy nếu học thạc sĩ, tiến sĩ hay thi để có chứng chỉ vào các công ty việt nam thì có kì thi toefl ITP ở 24 nguyên hồng tổ chức thi. Nó cũng tương tự toefl PBT, không biết bạn cần chứng chỉ vào mục đích gì. Đây là trang web của nơi tổ chức thi:

Vinn

ừa!

Tớ đang học ở học viện Equest, ở đây cũng chỉ thi TOEFL iBT thui, chưa thấy thông tin TOEFL Pbt cả. Để tớ hỏi trung tâm tớ xem thía nào nhá!

Nếu Equest tổ chức thi tớ sẽ feedback sớm.

ok!

Trevion

PBT là paper based test đó bạn, kiểu thi lâu đời nhất của toefl. giờ người ta toàn thi ibt thôi, khó và thú vị hơn nhiều

vietdungbui2002

Mình ở Hà Nội, mình muốn học và thi Toefl nội bộ nhưng không biêt ở đâu. Bạn nào biết thì chỉ giúp mình nhé. Thanks.

Văn hóa cảm ơn

Nhập gia tùy tục | Văn hóa thảo luận Ketnooi.com/forum:

~ Chúng tui bấm thanks khi được đọc bài viết hay.

~ Chúng tui bấm thanks thay cho lời nói "cảm ơn".

# 1 Thanks = 2 điểm danh tiếng để nâng cao uy tín và level.

# Bài viết nhận nhiều thanks sẽ được đưa vào List Bài Viết Hay.

- Bấm nút thanks là cách Thank ý nghĩa nhất.

- Giúp đỡ lại người khác là cách Thank thiết thực nhất.

msnhuan

Trích dẫn từ nomoreloveforjacky:
Có bạn nào biết chỗ luyện thi TOEFL PBT và tổ chức kỳ thi này không? Tui hỏi nhiều Trung tâm Anh ngữ nhưng không thấy ở đây dạy loại này cả, toàn là iBT.

các bạn thử tới trung tâm IIG 24 Nguyên Hồng, ở đây được Free 2 bài thi thật tại IIG, ngoài ra còn được chia sẻ các bí kíp khi làm bài thi nữa, mình vừa thi đạt 510 điểm, vậy là yên tâm cho chương trình học thạc sỹ rùi

Các chủ đề có liên quan khác