canhdongtuyet78

mọi người cho em hỏi cái này với.

Trong tháng cty em có chuyển trước thanh toán qua ngân hàng và ngân hàng có tính phí chuyển trước trong phí này có tách 10% thuế. Vậy cty em có được khấu trừ thuế khoản chuyển trước này không và cách nghi như thế nào vì em thấy trong tờ giấy ghi phí chuyển trước chỉ có mã số thế chứ k có số HĐ và ký hiệu Hóa đơn.

và em có 1 chuyện muốn hỏi nữa là chuyển trước thanh toán hàng qua ngân hàng nhưng bị trả lại thì định khoản thế nào ah

Trích:

Nguyên văn bởi Mèo Mướp

Nhưng mình thấy chúng cũng rất ít không đáng là bao, nên mình nghĩ bạn tính hết vào chi phí đi bạn.

Đối với DN có nhập khẩu thì khoản thuế GTGT của phí chuyển tìên cũng nhiều đấy bé!

Trích:

Nguyên văn bởi thuy24

Trong tháng cty em có chuyển trước thanh toán qua ngân hàng và ngân hàng có tính phí chuyển trước trong phí này có tách 10% thuế. Vậy cty em có được khấu trừ thuế khoản chuyển trước này không và cách nghi như thế nào vì em thấy trong tờ giấy ghi phí chuyển trước chỉ có mã số thế chứ k có số HĐ và ký hiệu Hóa đơn.

và em có 1 chuyện muốn hỏi nữa là chuyển trước thanh toán hàng qua ngân hàng nhưng bị trả lại thì định khoản thế nào ah

bạn được khai VAT của phí chuyển trước như các nghề vụ mua bán h.hóa, d.vụ nhé (số h.đơn chính là số chứng từ, số bút toán hạch toán trên phiếu hạch toán rõ hơn đấy.

t.toán nhầm, NH trả lại thì bạn đk ngược lại khi t.toán (VD: trả trước khách hàng A = CK : N331-A/C112; N642, N133/C112: phí chuyển trước do nhầm gì đó, NH không chuyển được st vào TK của A -' + '-> NH chuyển lại khoản đó vào TK cty bạn: N112/C331-A)

Trích:

Nguyên văn bởi thuy24

Chào bạn!

Khoản thuế đó bạn trả toàn được khấu trừ. Nhưng mình thấy chúng cũng rất ít không đáng là bao, nên mình nghĩ bạn tính hết vào chi phí đi bạn.

Còn chuyển trả khoản chi qua ngân hàng mà lại bị trả lại vậy bạn???

Mà nói chung họ chuyển trả lại thì mình HT ngược lại lúc mình chuyển đi vậy thui à

Các chủ đề có liên quan khác