Em xin hỏi một câu trời về lý thuyết anh chj có thể giải thích giúp em với. Ở phần nguyên tắc kế toán có nói cơ quan hành chính sự nghề còn phải thực hiện kế toán theo mục sáu ngân sách nhà nước tức là làm như thế nào ạ. Anh chị nào có tài liệu về kế toán trong đơn vị hành chính sự nghề thì sẻ chia với em với, tuần này em thi đầu vào đơn vị ntn mà ngày xưa em không được học. Em xin cảm ơn.

pippi_0904

Em xin hỏi một câu trời về lý thuyết anh chj có thể giải thích giúp em với. Ở phần nguyên tắc kế toán có nói cơ quan hành chính sự nghề còn phải thực hiện kế toán theo mục sáu ngân sách nhà nước tức là làm như thế nào ạ. Anh chị nào có tài liệu về kế toán trong đơn vị hành chính sự nghề thì sẻ chia với em với, tuần này em thi đầu vào đơn vị ntn mà ngày xưa em không được học. Em xin cảm ơn.

b0ys0ck_ng0c

Trích:

Nguyên văn bởi meocon88

1- tài liệu về kế toán trong đơn vị hành chính sự nghề thì chạy ra nhà sách đọc chùa hay mua một cuốn là ok.

2- cơ quan hành chính sự nghề còn phải thực hiện kế toán theo mục sáu ngân sách nhà nước tức là các khỏan chi - thu theo dự tóan tài chính hàng năm được ngân sách cấp thì phải thu - chi theo mục sáu ngân sách để nhà nước còn quản lý , kiểm sóat thu - chi ngân sách quốc gia.

danh_dat99

Trích:

Nguyên văn bởi meocon88

1- tài liệu về kế toán trong đơn vị hành chính sự nghề thì chạy ra nhà sách đọc chùa hay mua một cuốn là ok.

2- cơ quan hành chính sự nghề còn phải thực hiện kế toán theo mục sáu ngân sách nhà nước tức là các khỏan chi - thu theo dự tóan tài chính hàng năm được ngân sách cấp thì phải thu - chi theo mục sáu ngân sách để nhà nước còn quản lý , kiểm sóat thu - chi ngân sách quốc gia.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nâng cao chất lượng nghiên cứu khoa học trong lĩnh vực kế toán tại trường Đại học Kinh tế - Kỹ thuật Công nghiệp Luận văn Sư phạm 1
D Phần Mềm Plaxis 2D Phân Tích Động Trong Tính Toán Thiết Kế Các Công Tình Xây Dựng Kiến trúc, xây dựng 0
D Một Số Vấn Đề Hoàn Thiện Kế Toán Hoạt Động Đầu Tư Góp Vốn Liên Doanh Trong Các Doanh Nghiệp Tại Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Hoàn thiện kế toán tài sản cố định trong tiến trình hội nhập – Nghiên cứu tại các doanh nghiệp thủy sản Tỉnh Bạc Liêu Luận văn Kinh tế 0
D Xác lập mức trọng yếu và đánh giá rủi ro kiểm toán trong giai đoạn lập kế hoạch kiểm toán báo cáo tài chính Luận văn Kinh tế 0
D hoàn thiện công tác kế toán thuế GTGT và thuế TNDN trong các doanh nghiệp XNK trên địa bàn tỉnh Quảng Ninh Luận văn Kinh tế 0
D Thiết kế bài toán hình học gắn với thực tiễn trong dạy học hình học ở trường trung học phổ thông Luận văn Sư phạm 0
D Tổ chức công tác kế toán quản trị trong các doanh nghiệp thuộc Tổng công ty Công nghiệp ô tô Việt Na Kế toán & Kiểm toán 0
D Xử lý hiệu trưởng và kế toán vi phạm trong việc thu, chi ngân sách tại trường THCS Luận văn Sư phạm 0
V Kế toán nghiệp vụ thanh toán và phân tích khả năng thanh toán trong doanh nghiệp tại chi nhánh công Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác