tueny_cc

Phim trên movie.zing.vn có nhiều phim hay nhưng để down nó về lại là chuyện rắc rối. Còn down bằng công cụ download của back-bite thì chậm không địch

Mình sẽ chỉ dẫn các bạn down phim từ trang này bằng chương trình Internet Download Manager (IDM). Đây là kinh nghiệm bản thân, mình vừa thử nhiều lần và đều ok.

Trước hết bạn nên có back-bite chat 2. Bạn có thể down ở đây:
Link tải về

Bạn cài đặt xong và đăng nhập vào back-bite chat 2 nếu chưa có tài khoản bạn có thể đăng ký tại đây :

OK một nữa chặng đg rùi đó. Sau khi đăng nhập bạn làm theo các bước sau

Xong! Bây giờ bạn tìm phim mà mình thích và tiến hành down thui. Chọn "xem online" thông thường thì IDM sẽ tự động bắt được link ta chỉ chuyện nhấn "start download" thui. Nhưg trường hợp không có thì làm như sau:

Tại màn hình player của Back-bite click chuột phải vào media chọn Properties

Copy link phim chỉ copy tới ".wmv" thui

Thông thường thì chương trình IDM sẽ tự động cập nhật link vào URL của nó khi bạn bấm copy .

Nếu không bạn mở chương trình IDM , bấm vào "Add Url " rồi copy link vào khung .

Sau đó bấm download là được . Trường hợp down không được hay nửa chừng bị đứng bạn có thể "Resume" một vài lần là được thui.

Mình thấy trong các diễn đàn khác chỉ dẫn không yêu cầu phải có back-bite chat2 tỉ lệ thành công không cao đâu. Còn media bạn không nên phải "stop" cũng vẫn down bình thường.

Chúc các bạn thành côngg!

congchuassaacc

Nếu bạn nào muốn download trên ZingMoive về = IDM thì sẽ không tiềm thi lắm đâu. Chỉ bạn nào may mắn (khoảng 5-10% là down được) Nếu các bạn muốn down như cách trên nhưng các bạn có thể dùng chương trình Orbit Download (search trên Google nha, Free đó)...Và khi các bạn vừa có link phim (bằng cách ở trên các bạn phải đổi thành giao thức RTSP (MMS ==> RTSP mới down thành công). Tuy Orbit tốc độ down 1 tập phim chỉ vào khoảng 30 KB/s nhưng các bạn có thể load 1 lần 10 tập phim (30 KB X 10 = 300KB) keke.....

Nếu bạn nào muốn download trên ZingMoive về = IDM thì sẽ không tiềm thi lắm đâu. Chỉ bạn nào may mắn (khoảng 5-10% là down được) Nếu các bạn muốn down như cách trên nhưng các bạn có thể dùng chương trình Orbit Download (search trên Google nha, Free đó)...Và khi các bạn vừa có link phim (bằng cách ở trên các bạn phải đổi thành giao thức RTSP (MMS ==> RTSP mới down thành công). Tuy Orbit tốc độ down 1 tập phim chỉ vào khoảng 30 KB/s nhưng các bạn có thể load 1 lần 10 tập phim (30 KB X 10 = 300KB) keke.....

ra_n_bi

down bằng orbit thì thà down bằng zingdown lun cho rùi. Cách trên mình vừa thử rùi. ok 100%. Chỉ có những phim không xem được thì mới không down được thui

chidoan3dongda

down bằng orbit thì thà down bằng zingdown lun cho rùi. Cách trên mình vừa thử rùi. ok 100%. Chỉ có những phim không xem được thì mới không down được thui

chantran0507

Trích:

ndthanh29

hay đó, thanks bác nghe

để down phim trên back-bite mà không cần back-bite chat bạn vào link sau: .

Còn để download phim trên back-bite ,trước hết bạn cần có Hi-download,down tại đây

Bạn cũng làm tt như trên phải chuột chọn property,rồi coppy link rồi ấn add,cách này đảm bảo hiệu quả 100%,tốc độ kém idm nhưng vẫn nhanh chán

Trích:

ndthanh29

hay đó, thanks bác nghe

Còn để download phim trên back-bite ,trước hết bạn cần có Hi-download,down tại đây

Bạn cũng làm tt như trên phải chuột chọn property,rồi coppy link rồi ấn add,cách này đảm bảo hiệu quả 100%,tốc độ kém idm nhưng vẫn nhanh chán

luckystar2979

Trích:

daobodua

uhm, cùng ý mình xài Hidownload hoài, down tốt lắm, tuy chậm nhưng mà rất ổn định, k film nào là k down dc hết.

cu_nhan_9x_tb

Trích:

daobodua

uhm, cùng ý mình xài Hidownload hoài, down tốt lắm, tuy chậm nhưng mà rất ổn định, k film nào là k down dc hết.

phuongthekien

Trích:

bilonely262

Phim trên movie.zing.vn có nhiều phim hay nhưng để down nó về lại là chuyện rắc rối. Còn down bằng công cụ download của back-bite thì chậm không địch

mình đọc bài của bạn này thấy không đúng cho lắm,vì IDM không hỗ trợ giao thức mms mà ở back-bite thì toàn là mms? Vậy thử hỏi làm sao mà down được

lovely_yoyo

Trích:

bilonely262

mình đọc bài của bạn này thấy không đúng cho lắm,vì IDM không hỗ trợ giao thức mms mà ở back-bite thì toàn là mms? Vậy thử hỏi làm sao mà down được

vodoi_vn

dung do minh lam theo dau co dơn dc dau

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

ban nao cho minh biet tocdo down cua hidown la bao nhieu vay

Fabio

dung do minh lam theo dau co dơn dc dau

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

ban nao cho minh biet tocdo down cua hidown la bao nhieu vay

Trích:

bilonely262

orbit cũng đâu có chậm,rất có dụng ở tiệm net nào cấm IDM

Trích:

thanhthai

tớ down đâu có rắc rối vậy,IMD tự bắt link mà

Trích:

bilonely262

orbit cũng đâu có chậm,rất có dụng ở tiệm net nào cấm IDM

Trích:

thanhthai

tớ down đâu có rắc rối vậy,IMD tự bắt link mà

Các chủ đề có liên quan khác