Wyrttun

Các anh chị mếm!Cho em hỏi chuyện này với ạ,em hiện tại đang làm chuyện cho chi nhánh hoạch toán phụ thuộc,chi nhánh em lấy đầu vào từ công ty mẹ khi em bán ra bao nhiêu thì công ty mẹ sẽ xuất lại cho bên em như vậy,trong tháng 6 có sự thay đổi là ngoài những mặt hàng công ty mẹ xuất cho chi nhánh ,thì chi nhánh của em có lấy một số mặt hàng và khách hàng xuất hóa đơn trực tiếp cho chi nhánh,xin anh chị cho em hỏi là như thế có được không ạ?

Nethanel

Vô tư đi em! Đọc thêm thông tư 60 để nắm rõ cách kê khai và nộp thuế nhé!

Mantotohpa

Trích: Nguyên văn bởi bichhanh Các anh chị mếm!Cho em hỏi chuyện này với ạ,em hiện tại đang làm chuyện cho chi nhánh hoạch toán phụ thuộc,chi nhánh em lấy đầu vào từ công ty mẹ khi em bán ra bao nhiêu thì công ty mẹ sẽ xuất lại cho bên em như vậy,trong tháng 6 có sự thay đổi là ngoài những mặt hàng công ty mẹ xuất cho chi nhánh ,thì chi nhánh của em có lấy một số mặt hàng và khách hàng xuất hóa đơn trực tiếp cho chi nhánh,xin anh chị cho em hỏi là như thế có được không ạ? Vẫn được, tương tự như mua của khách hàng thôi em.Hoá đơn trực tiếp bất cần kê khai thuế GTGT.

divang_latoi

Trích: Nguyên văn bởi bichhanh Các anh chị mếm!Cho em hỏi chuyện này với ạ,em hiện tại đang làm chuyện cho chi nhánh hoạch toán phụ thuộc,chi nhánh em lấy đầu vào từ công ty mẹ khi em bán ra bao nhiêu thì công ty mẹ sẽ xuất lại cho bên em như vậy,trong tháng 6 có sự thay đổi là ngoài những mặt hàng công ty mẹ xuất cho chi nhánh ,thì chi nhánh của em có lấy một số mặt hàng và khách hàng xuất hóa đơn trực tiếp cho chi nhánh,xin anh chị cho em hỏi là như thế có được không ạ? Trích: Nguyên văn bởi vansi200780 Vẫn được, tương tự như mua của khách hàng thôi em.Hoá đơn trực tiếp bất cần kê khai thuế GTGT. Dòng màu đỏ có nghĩa bên chi nhánh mua hàng và bên bán xuất hóa đơn thẳng cho chi nhánh chứ bất phải là loại hóa đon gì.@ bichhanh: khi chi nhánh hạch toán phụ thuộc thì tất cả hóa đơn mua hàng hóa đầu vào đưa về Cty mẹ để hạch toán nhập kho, khi chi nhánh bán hàng hóa này ra thì vẫn tương tự như hàng hóa từ Cty mẹ chuyển xuống.

Brainerd

Trích: Nguyên văn bởi tiger2774 Dòng màu đỏ có nghĩa bên chi nhánh mua hàng và bên bán xuất hóa đơn thẳng cho chi nhánh chứ bất phải là loại hóa đon gì.@ bichhanh: khi chi nhánh hạch toán phụ thuộc thì tất cả hóa đơn mua hàng hóa đầu vào đưa về Cty mẹ để hạch toán nhập kho, khi chi nhánh bán hàng hóa này ra thì vẫn tương tự như hàng hóa từ Cty mẹ chuyển xuống. Đâu phải thế đâu, chi nhánh nhận hoá đơn trực tiếp và hạch ttoán bình thường chứ, chỉ bất nên báo cáo tài chính cuối năm thôi mà gửi số liệu về công ty mẹ để lên báo cáo chứ.Giả sử c ôgn ty mẹ ở miền bắc, cn ở miển nam thì chi nhánh vẫn kê VAt hàng tháng và nộp ởo miền năm chứ nhưng bất kê tạm tính thuế tncn mà cty mẹ phải kê.
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích: Nguyên văn bởi bichhanh Anh ơi ý em nói là xuất hóa đơn GTGT trực tiếp cho chi nhánh em bất qua Công ty mẹ.-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-em có hỏi cho tổng đài 1088 thì họ bảo là vẫn bình thường ,giờ em rối quá mấy anh chị giúp em nhé Cứ xuất bình thường cho cn mà, mìnhđang làm kế toán cho cả côgn ty và cn mà, yên tâm đi chắc luôn.

Vere

Trích: Nguyên văn bởi bichhanh Anh ơi ý em nói là xuất hóa đơn GTGT trực tiếp cho chi nhánh em bất qua Công ty mẹ.-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-em có hỏi cho tổng đài 1088 thì họ bảo là vẫn bình thường ,giờ em rối quá mấy anh chị giúp em nhé Có chuyện gì phải rối chứ em. Cứ xuất bán và ra hóa đơn bình thường. Trích: Nguyên văn bởi huongrainbow Đâu phải thế đâu, chi nhánh nhận hoá đơn trực tiếp và hạch ttoán bình thường chứ, chỉ bất nên báo cáo tài chính cuối năm thôi mà gửi số liệu về công ty mẹ để lên báo cáo chứ.Giả sử c ôgn ty mẹ ở miền bắc, cn ở miển nam thì chi nhánh vẫn kê VAt hàng tháng và nộp ởo miền năm chứ nhưng bất kê tạm tính thuế tncn mà cty mẹ phải kê.-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Cứ xuất bình thường cho cn mà, mìnhđang làm kế toán cho cả côgn ty và cn mà, yên tâm đi chắc luôn. Chổ nào bắt buộc phải nộp VAT tại đất phương đóng chi nhánh nhỉ? Tất nhiên ngoại trừ sản xuất, xây dựng và bất phải vãng lai.

Aelfdane

Trích: Nguyên văn bởi vansi200780 Vẫn được, tương tự như mua của khách hàng thôi em.Hoá đơn trực tiếp bất cần kê khai thuế GTGT. Anh ơi ý em nói là xuất hóa đơn GTGT trực tiếp cho chi nhánh em bất qua Công ty mẹ.
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích: Nguyên văn bởi tiger2774 Dòng màu đỏ có nghĩa bên chi nhánh mua hàng và bên bán xuất hóa đơn thẳng cho chi nhánh chứ bất phải là loại hóa đon gì.@ bichhanh: khi chi nhánh hạch toán phụ thuộc thì tất cả hóa đơn mua hàng hóa đầu vào đưa về Cty mẹ để hạch toán nhập kho, khi chi nhánh bán hàng hóa này ra thì vẫn tương tự như hàng hóa từ Cty mẹ chuyển xuống. em có hỏi cho tổng đài 1088 thì họ bảo là vẫn bình thường ,giờ em rối quá mấy anh chị giúp em nhé

Bertolde

Trích: Nguyên văn bởi bichhanh Các anh chị mếm!Cho em hỏi chuyện này với ạ,em hiện tại đang làm chuyện cho chi nhánh hoạch toán phụ thuộc,chi nhánh em lấy đầu vào từ công ty mẹ khi em bán ra bao nhiêu thì công ty mẹ sẽ xuất lại cho bên em như vậy,trong tháng 6 có sự thay đổi là ngoài những mặt hàng công ty mẹ xuất cho chi nhánh ,thì chi nhánh của em có lấy một số mặt hàng và khách hàng xuất hóa đơn trực tiếp cho chi nhánh,xin anh chị cho em hỏi là như thế có được không ạ? Bạn mua hàng của nhà cung cấp và bán lại không tư nếu trong giấy đăng ký hoạt động của chi nhánh có đăng ký hàng hoá dịch vụ này.Đối với CN phụ thuộc thì VAT nộp tại chi cục thuế quản lý, thuế TNDN do cty quyết toán (ko tính trường hợp xây dựng, vãng lai ngoại tỉnh)

Các chủ đề có liên quan khác