bum_bu0n.b4dkny

Theo mình biết thì hạn cuối nộp tờ khai và thuế MB là ngày 30/01 nhưng sao hôm qua chi cục thuế gọi điện nói đi nộp rồi lá sao đây các bạn hè. Hôm nay mình định đi nộp nhưng bận quá nên chưa đi được không biết có sao ko????????

H_T

Công ty bạn lập chi nhánh ở đâu thì đóng thuế môn bài ở đó.

suzuki_vn

Trích:

Nguyên văn bởi thuha0812198

Công ty bạn lập chi nhánh ở đâu thì đóng thuế môn bài ở đó.

Trường hợp k phải là chi nhánh hay VP thay mặt thì sao???

Lisabet

Trích:

Nguyên văn bởi lenhu

Cả nhà ơi làm ơn cho em hỏi: ĐÂY LÀ LẦN ĐẦU TIÊN LÀM TỜ KHAI THUẾ MÔN BÀI NÊN EM CŨNG KHÔNG BIẾT LẮM MONG CÁC ANH CHỊ, CHỈ GIÚP EM NHÁ.

Tổng số lao động ghi vào tờ khai mình nghi số lao động thực tế của doanh nghiệp( trong năm 2007) hay số dự kiến trong năm (2008)

Tổng số lao động năm ngoái em dự kiến 6 người , năm nay em dự kiến ít hơn là 4 người , và thu nhập bình quân năm ngoái dự kiến 1.500000 năm nay em dự kiến 1.000000 làm vậy có sao k nhỉ, các bạn chỉ giúp nhá.

Cảm ơn

Hờ hờ, tờ khai thuế môn bài làm j có dính lương vào đây.

Năm nay bất dăng ký lương mà-' + '-' + '-> bỏ rùi...-' + '-' + '-' + '-> bất cần đăng ký dự kiến nhá.

rymeroz

Làm tờ khai thuế môn bài làm gì dính số lao động vào trong này hả trời

rko_1611

Em làm theo mẫu 01/MBAI.

Anh ơi !Vốn đăng ký hay thu nhập một tháng , bậc môn bài, mức thuế môn bài em phải ghi như thế nào , chỉ giúp em nhá. em cảm ơn.

yeu_de_hoc_yeu

Trích:

Nguyên văn bởi lenhu

Em làm theo mẫu 01/MBAI.

Anh ơi !Vốn đăng ký hay thu nhập một tháng , bậc môn bài, mức thuế môn bài em phải ghi như thế nào , chỉ giúp em nhá. em cảm ơn.

* Bạn mở giấy phép đăng ký kinh doanh ra xem vốn đăng ký KD bao nhiêu vừa > bậc => số trước nộp

Darek

Trích:

Nguyên văn bởi lenhu

Em làm theo mẫu 01/MBAI.

Vốn đăng ký là vốn điều lệ của công ty đăng ký với sở kế hoạch

Bậc môn bài thì phụ thuộc trên vốn đăng ký

Mức môn bài phụ thuộc trên bậc môn bài

Bậc thuế môn bài Vốn đăng ký Mức thuế môn bài cả năm

Bậc 1 Trên 10 tỷ cùng 3.000.000

Bậc 2 Từ 5 tỷ đến 10 tỷ cùng 2.000.000

Bậc 3 Từ 2 tỷ đến dưới 5 tỷ cùng 1.500.000

Bậc 4 Dưới 2 tỷ cùng 1.000.000

Davi

Trích:

Nguyên văn bởi lenhu

Cả nhà ơi làm ơn cho em hỏi: ĐÂY LÀ LẦN ĐẦU TIÊN LÀM TỜ KHAI THUẾ MÔN BÀI NÊN EM CŨNG KHÔNG BIẾT LẮM MONG CÁC ANH CHỊ, CHỈ GIÚP EM NHÁ.

Tổng số lao động ghi vào tờ khai mình nghi số lao động thực tế của doanh nghiệp( trong năm 2007) hay số dự kiến trong năm (2008)

Tổng số lao động năm ngoái em dự kiến 6 người , năm nay em dự kiến ít hơn là 4 người , và thu nhập bình quân năm ngoái dự kiến 1.500000 năm nay em dự kiến 1.000000 làm vậy có sao k nhỉ, các bạn chỉ giúp nhá.

Cảm ơn

Hic !!!

Tờ khai thuế Môn bài bạn phải làm theo đúng chỉ dẫn của TT60 mới được.

trên tờ khai có chỉ tiêu nào thi ghi vào, còn bất có thì bỏ qua.

Mức thuế phải nộp bạn tham tiềmo bài viết của bạn nhihuong nhe. Hạn chót nộp là ngày 30/01/2008 đó.

metquyen256

ơ cái này cty nèo cũng phải nộp hả pakon chít ròi em chưa làm gì hít lèm seo bày giờ

vuthanhluan_vt

Trích:

Nguyên văn bởi mauhoatrang

ơ cái này cty nèo cũng phải nộp hả pakon chít ròi em chưa làm gì hít lèm seo bày giờ

Thuế môn bài phải làm đầu năm, hạn nộp là 30/01. Nếu chưa làm thì làm ngay đi để nộp, nếu lỡ có bị phạt cũng bị phạt ít thôi.

Cả nhà ơi! Công ty em có vốn điều lệ 1tỷ thì bấc thuế Môn Bài là bậc mấy ạ? mà Công ty thành lập tháng 11 thì mức đóng thuế là bao nhiêu ạ?trả lời gấp giúp em với ạ!

chip_luz90

vốn điều lệ 1 tỷ thì bậc môn bài là bậc 4 tức 1000.000 đồng/năm

thành lập vào tháng 11 thì nộp nửa năm tức 500.000

shin_yal

Thuế môn bào hiện có 04 bậc như sau :

bậc 1 : > 10 tỷ, thuế phải nộp là 3 triệu

bậc 2 : từ 5 tỷ - 10 tỷ, thuế phải nộp là 2 triệu

bậc 3 : từ 2 tỷ đến dưới 5 tỷ, thuế phải nộp là 1,5 triệu

bậc 4 : < 2 tỷ, thuế phải nộp là 1 triệu

Công ty bạn vốn 1 tỷ, nằm ở bậc 4, thuế phải nộp là 1 triệu/ năm, công ty bạn thành lập T.11, thì được tính là 0.5 năm, nộp 500.000đ.

Các chủ đề có liên quan khác