teen_9x94

Xin hỏi Cty em đầu tư mua tài sản một ôtô Inova 7 chỗ chỉ dùng để đưa cán bộ đi công tác bất trực tiếp tham gia (nhà) vào hoạt động SXKD, vậy định mức xăng hàng tháng cho xe này được phép giới hạn tầm bao nhiêu lít/tháng.

Xin tư vấn giúp em.

leminhbui

Trích:

Nguyên văn bởi funfun

Xin hỏi Cty em đầu tư mua tài sản một ôtô Inova 7 chỗ chỉ dùng để đưa cán bộ đi công tác bất trực tiếp tham gia (nhà) vào hoạt động SXKD, vậy định mức xăng hàng tháng cho xe này được phép giới hạn tầm bao nhiêu lít/tháng.

Xin tư vấn giúp em.

Định mức xăng = Lít/km. Nếu tháng nào đi nhiều thì CP xăng sẽ nhiều (không giới hạn bao nhiêu lít/tháng)

Để biết được định mức thì bạn hãy theo dõi 1 vài lần:

1. Xem lượng xăng còn lại trong bình và số km của xe

2. Bạn đổ khoảng 100 lít xăng rồi theo dõi số km khi đổ xăng lần tiếp theo.

Lưu ý: Định mức này liên quan đến lợi ích của tài xế cho nên khi xây dựng định mức nên tính dư thêm 1 tí (và ... hãy cẩn thận vì có thể tài xế sẽ hút xăng từ trong bình trong lúc bạn tính định mức)

Chẳng ai hỏi mấy cái linh tinh này đâu.

Nếu họ có hỏi thì gọi anh tài xế lên giải trình. Nghề của ảnh mà.

minhcuong050103

Phải hỏi lái xe hay người chuyên về lĩnh vực này thì họ biết mà dự toán chứ bạn.Nói chung cho nó vào 6471 cho chăc ăn.

Trích:

Nguyên văn bởi funfun

Xin tư vấn giúp em.

Phải tính định mức bạn ah, xe đưa đòn CBCNV cũng tham gia (nhà) vào HĐ của công ty mà. bạn phụ thuộc vào số xăng xe của 1 tháng rồi tính ra ĐM số xăng /1 tháng. và nhớ bảo người chủ lái xe lấy HĐGTGT xăng về để tính vào chi phí nhé

- để tính chính xác được số DM xăng/1 tháng tốt nhất bạn cùng với người lái xe theo dõi số xăng tiêu hao trong 3 tháng xem nó tăng hay giảm thế nào rồi đưa ra DM chứ tính số KM quãng đường cũng bất chính xác được

marc_clara

Đm tiêu thụ xăng của Inova khoảng 15l/100km, còn trong tháng đi ct những đâu thì phải có giấy tờ có chứng nhận của bên cử đi và cq đến (cq nơi đến ct), nhật trình xe , căn cứ vào giấy tờ đó để tính ra số km vừa đi

fuck_me

Tốt nhất mình nên làm 1 bảng theo dõi km trên xe, ngày nào đi bao nhiêu thì ghi vào đó. Tất nhiên lượng xăng tiêu thụ là tương đối nhưng phải nắm được định mức dòng xe của mình vì nếu hóa đơn xăng dầu của bạn nhiều cơ quan thuế sẽ hỏi đến lúc đố bạn phải dải trình được.

Durwyn

Trích:

Nguyên văn bởi phuongthu

cái định mức này là do cty bạn xây dựng mà, nhưng phải trong phạm vi hợp lý. thường thì định mức tính 100km đi hết bn lít xăng thôi chứ, có tháng đi nhiều, có tháng đi ít mà.... tất nhiên muốn tính chi phí thì phải phụ thuộc vào nhiều yếu tố: giấy điều động công tác, quyết định của giám đốc, hoá đơn.... chứ...

các bạn cho em ké với, bên cty em mua xe Daewoo cũ 5 chỗ, và 1 chiếc Mazda cũ 5 chỗ, vậy thường định mức xăng là bao nhiêu l/km vậy ạ? Em gọi dt hỏi cục thuế thì được giải đáp là bất cần xây dựng định mức vì xe chỉ dùng để đưa nhân viên đi nghiệm thu công trình (cty em hoạt động trong lĩnh vực xây dựng - giám sát thi công). Nhưng em gọi dt hỏi 1 anh bên chi cục thì lại nói cty tự xây dựng định mức, tuỳ xe mới - cũ tiêu hao nhiên liệu ra sao để là hợp lý. Nhưng em k biết bình thường thì xe đó tiêu hao như thế nào để xây dựng định mức đó? Mong các bạn chỉ giúp ạ! Em cám ơn!

Trích:

Nguyên văn bởi anhthu13

các bạn cho em ké với, bên cty em mua xe Daewoo cũ 5 chỗ, và 1 chiếc Mazda cũ 5 chỗ, vậy thường định mức xăng là bao nhiêu l/km vậy ạ? Em gọi dt hỏi cục thuế thì được giải đáp là bất cần xây dựng định mức vì xe chỉ dùng để đưa nhân viên đi nghiệm thu công trình (cty em hoạt động trong lĩnh vực xây dựng - giám sát thi công). Nhưng em gọi dt hỏi 1 anh bên chi cục thì lại nói cty tự xây dựng định mức, tuỳ xe mới - cũ tiêu hao nhiên liệu ra sao để là hợp lý. Nhưng em k biết bình thường thì xe đó tiêu hao như thế nào để xây dựng định mức đó? Mong các bạn chỉ giúp ạ! Em cám ơn!

cái nì bạn phải hỏi lái xe, ng ta đi thì có thể biết được đi 100km thì tốn bao nhiu lít xăng, xe cũ thì cũng tốn hơn xe mới....

lennguyentanlen

Trích:

Nguyên văn bởi funfun

Xin tư vấn giúp em.

"Chị 2" nói đúng rồi đó

Bạn hỏi lx xem 100km hết bao nhiêu xăng (khoảng 15l/100km). sau đó trong thán đi ct những đâu thì phải có lệnh, bạn sẽ tính được tổng km đi cả tháng -' + '-> tính ra số xăng.

Thank tất cả người nhưng bên mình thuế sắp về thanh tra họ đòi số xăng chỉ trong định mức bất thì bịa kilômét ra đi thật nhiều sau đó mua hoá đơn thì sao? Nên mình mới băn khoăn không biết họ cho định mức xăng xe mỗi tháng tính theo kiểu j nữa?

Baldwynn

Trích:

Nguyên văn bởi funfun

Thank tất cả người nhưng bên mình thuế sắp về thanh tra họ đòi số xăng chỉ trong định mức bất thì bịa kilômét ra đi thật nhiều sau đó mua hoá đơn thì sao? Nên mình mới băn khoăn không biết họ cho định mức xăng xe mỗi tháng tính theo kiểu j nữa?

cái định mức này là do cty bạn xây dựng mà, nhưng phải trong phạm vi hợp lý. thường thì định mức tính 100km đi hết bn lít xăng thôi chứ, có tháng đi nhiều, có tháng đi ít mà.... tất nhiên muốn tính chi phí thì phải phụ thuộc vào nhiều yếu tố: giấy điều động công tác, quyết định của giám đốc, hoá đơn.... chứ...

hoahongty_89

Trích:

Nguyên văn bởi funfun

Xin tư vấn giúp em.

Chị hai nói đúng đó bạn. Đưa cán bộ công ty đi làm đương nhiên là tham gia (nhà) vào HĐ sxkd rùi, còn cái quy định giới hạn bao nhiu là mình chịu thui. Vì cái đó liên quan tới cán bộ cty bạn ở đâu ,,,,,,,,,,,?

Ouray

Trích:

Nguyên văn bởi funfun

Xin tư vấn giúp em.

đưa cán bộ đi công tác cũng là tham gia (nhà) vào hd sxkd chứ bộ....

tính định mức xăng thì bạn phụ thuộc vào độ dài quãng đường đi hàng tháng chứ.... 1 tháng các sếp đi bao nhiu lần, mỗi lần trung bình bn km, mỗi km hết bn xăng......

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
P Ứng dụng điều khiển mờ cho điều khiển ổn định mức bể xăng chính trong hệ thống kho xăng Tài liệu chưa phân loại 0
H Quản lý thực hiện định mức hao hụt xăng dầu ở trung đoàn 131/Hải quân Luận văn Kinh tế 0
C Quản lý thực hiện định mức hao hụt xăng dầu ở trung đoàn 131 - Hải quân Tài liệu chưa phân loại 2
S định mức chi phí xăng dầu,..trong công ty vận tải Kế toán & Kiểm toán 1
D Ứng dụng mô hình DEA và mô hình Hồi quy Tobit để kiểm định các nhân tố tác động đến mức độ hiệu quả của các NHTM Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Thiết kế bộ điều chỉnh PID để điều khiển và ổn định mức nước trong hệ thống mức nước Khoa học kỹ thuật 0
D Thực hiện và áp dụng định mức lao động ở công ty cổ phần bánh kẹo hải hà Luận văn Kinh tế 0
T Xây dựng mô hình xác định mức phí đóng góp của cộng đồng dân cư trực tiếp hưởng lợi từ việc cải thiệ Khoa học Tự nhiên 0
R công tác bê tông định mức cấp phối vật liệu Khoa học Tự nhiên 0
R Xác định mức sẵn lòng trả của người tiêu dùng đối với thực phẩm biến đổi gen tại TP Hồ Chí Minh: trư Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác