Conall

công ty mình mua máy tính 9 triệu vậy thời gian phân bổ bao lâu công ty mình thì nhỏ. hay muốn phân bổ sao cũng được

nicholas_chan17

Trích:

Nguyên văn bởi camvan11

công ty mình mua máy tính 9 triệu vậy thời gian phân bổ bao lâu công ty mình thì nhỏ. hay muốn phân bổ sao cũng được

Phân bổ sao thì theo công ty bạn bạn ạ. Tuỳ vào doanh thu bên bạn đó.

Như bên mình thì mình phân bổ 3 tháng . Bây giờ cuối năm rùi vậy phải sang năm sau nữa. NHớ cho không 242 nha bạn!

Perkins

Trích:

Nguyên văn bởi camvan11

Tùy theo tình hình thực tế tại cty bạn, nếu doanh thu lớn thì phân bổ trong vài tháng thui

Trích:

Nguyên văn bởi camvan11

nếu mua xe ôt tai 96 triệu thì phân bổ bao lâu

Ôi cái này tính là TSCĐ, phân bổ trong vài năm, tùy theo doanh thu mà phân bổ thui ah

boyvip_9x_cold

Trích:

Nguyên văn bởi camvan11

nếu mua xe ôt tai 96 triệu thì phân bổ bao lâu

Đó là TSCĐ phải trích khấu hao đó bạn. Mức trích khấu hao bao lâu có khung quy định hẳn hoi đó bạn, không trích lung tung bao lâu thi bao đâu nha!

ngochankha

Máy vi tính trị giá 9tr thí nên phân bổ 2 năm bạn à.!(phân bổ theo thời gian sử dụng hoặc lợi ích mà CCDC đó mang lại...)

Trích:

Nguyên văn bởi nhanvan9876

Máy vi tính trị giá 9tr thí nên phân bổ 2 năm bạn à.!(phân bổ theo thời gian sử dụng hoặc lợi ích mà CCDC đó mang lại...)

ôi giời ơi ! Tận 2 năm cơ ạ?? Có mỗi 9tr thui mừ!

katty2012000

Xe ô tô là TSCĐ rồi, như vậy là phải trích khấu hao, hạch toán vào 214. hàng tháng phân bổ vào chi phí thích hơp theo nơi sử dụng và mục đích sử dụng. Còn khấu hao bao lâu thì tùy vào công ty bạn. Thích trích khấu hao nhanh hay bất cũng được nhưng bất được vượt qua 2 lần khấu hao đường thẳng đó nha bạn.

tho_bongcaixanh

Trích:

Nguyên văn bởi M.Tuyết

máy vi tính 9tr thời (gian) gian sử dụng tối thiểu là 3 năm đó bạn.

nhưng khấu hao hết trước cũng được mà, như vậy càng an toàn.

kid.heavensent

Trích:

Nguyên văn bởi M.Tuyết

máy vi tính 9tr thời (gian) gian sử dụng tối thiểu là 3 năm đó bạn.

Ôh có ai bắt phải khấu hao theo kỉu thời (gian) gian sử dụng ấy đâu. Cái đó kỉu bên TSCDD trích khấu hao à!

MT 9tr-' + '-> ccdc nếu LN lớn thì tính hết trong năm (khi xuất sd N142/C153)

Oto 96tr + lệ phí trước bạ -' + '-> TSCĐ -' + '-> theo qđ sẽ phải trích KH khoảng 7->10năm

quydang2002

Trích:

Nguyên văn bởi maibiec83

MT 9tr-' + '-> ccdc nếu LN lớn thì tính hết trong năm (khi xuất sd N142/C153)

Oto 96tr + lệ phí trước bạ -' + '-> TSCĐ -' + '-> theo qđ sẽ phải trích KH khoảng 7->10năm

khi mình ghi 142 hoăc 242 là tính theo tháng phân bổ hay tính theo năm phân bổ

ví du như ccdc mình mua tháng 11 và đưa vào sử dung phân bổ trong 4 tháng là tháng 11,12 và 01.02 như vậy thì mình ghi Có 124 hay 242 vì nó đã sang năm mới

nvthiensu

nếu là ô tô thì phải trích khấu hao rồi, vì nó là tài sản cố định mà ,em nhớ bất rõ lắm hình như thời (gian) gian trích khấu hao của phương tiện vần tải bất vuợt quá 10 năm thì phải, bất biết có đúng bất nữa ,chị đọc quyết đình 206 thì sẽ rõ hơn đó

Các chủ đề có liên quan khác