songynphan

Mọi người ơi cho em hỏi chút. Em mới đi làm được 1 tuần thôi, em làm cho cty chuyên bán đồ cho trẻ con, sếp em bảo làm báo cáo doanh thu bán hàng hàng ngày rồi tổng hợp vào đưa cho sếp. Mọi người có mẫu báo cáo doanh thu bán hàng nào hay hay cho em xin để em làm với. Moi nguoi nhanh giup em nhe. Em Thank nhiều.

Bạn cứ kẻ ra một bảng bao gồm các cột số lượng đơn giá , thành trước và tên của từng mặt hàng thôi mà, làm sa;ođẻ sếp bạn dễ hiể được là ok rồi

Rye

chưa trả lời được các câu hỏi của các thành viên trong diễn đàn hiiiiiii CÁC BÁC LƯỢNG THỨ NHÉ

peju_kyumin

Trích:

Nguyên văn bởi thanhhaiqn84

Mọi người ơi cho em hỏi chút. Em mới đi làm được 1 tuần thôi, em làm cho cty chuyên bán đồ cho trẻ con, sếp em bảo làm báo cáo doanh thu bán hàng hàng ngày rồi tổng hợp vào đưa cho sếp. Mọi người có mẫu báo cáo doanh thu bán hàng nào hay hay cho em xin để em làm với. Moi nguoi nhanh giup em nhe. Em Thank nhiều.

Cái này là báo cáo doanh thu nội bộ, đơn giản thôi mà. Kẻ trên excel chia làm các cột : stt, tên hàng, đơn giá, số lượng, thành tiền. Nếu có nhìu showroom thì thêm mục theo dõi cho từng showroom riêng cho dễ kiểm soát. hay bạn có thể sử dụng phần mềm theo dõi nhập xuất còn luôn. Cái này thì hơi mất công một chút nhưng bao quát được nhìu vấn đề

Các chủ đề có liên quan khác