Carlo

có ai biết cách ghi đĩa video DVD bằng nero bất chỉ mình với.

khi mình ghi đĩa video DVD bằng NERO, thì phải để đuôi của file đó là gì vậy?

có nên phải chuyển sang chất lượng dvd trước khi ghi đĩa không?

dhuong21

bạn dùng phải convert video đó sang định dạng DVD ( có thể dùng video total converter) sau đó vào nero burn DVD video

hoặc có thể burn data cũng được

tyty_extreme

Nếu trên đầu đĩa có chữ MPEG4 hay DivX thì có thể dùng định dạng phim nén là AVI

Dùng Total Video Converter cũng được nhưng chú ý phần mở rộng lớn như hình ! là MPEG4 AVI
Download Total Video Converter nếu chưa có: viewtopic.php?f=128&t=72299

Hướng dẫn ghi đĩa DVD, VCD, video, mp3 với Nero

Ghi DVD bằng Nero thì bạn dùng chức năng Nero Vision. Cứ Add file video của mình không và burn (nó sẽ tự convert cho mình trước khi burn). Còn bất thì bạn phải thông qua 1 chương trình convert khác, sau đó dùng Nero burn. Have fun!

Cho mình hỏi với. mình có 1 file avi dung lượng 760MB, khi ghi bằng nero vision ra đĩa DVD thì nó lên đến 5,3GB và bất thể ghi trên 1 đĩa được. Có cách nào giải quyết vấn đề này bất ?Thanks

Dax

hic, sao không có ai hương dẫn vậy, còn ghi VCD thì thế nào, hôm trước mình có ghi một cái mà đầu không đọc được, chán quá

Bradig

nếu ghi sang DvD thì bạn dùng Total video converter sang định dạng DvD MPEG. tương tự với VCD thì Converter sang VCD MPEG cho chắc ăn.tránh tình trạng ghi ra rùi nhưng đầu đĩa bất đọc được.Converter xong ghi bằng Nero như thế nào thì chắc bạn vừa biết.Mình chỉ biết sao thì nói vậy thôi.Trong 4 rum chắc sẽ có bạn chỉ dẫn cách khác hiệu quả hơn

dieuquan2006

dung luong lon nhu vay la dung rui . nhu vay cau pai ghj ra chung may dia thui

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

hoa muong oi cau o dau the cho mjnh lam wen di

Cho dù bạn chuyển sang VCD MPEG thì khi Burn nó cũng Endcode lại như thường, ngay cả các file .DAT từ đĩa VCD mà khi chép vào máy Burn lại ra VCD vẫn có nhiều file bị báo Not comportable và phải Endcode khi ghi nữa.

cobe_vuive_282

ban oi minh di tim phan mem converter to vob nhung khong co minh vao trang nao de tim day ha ban Thank nhieu nha a ma , ban rat xinh do , nhung thoang chut hoi kieu , hi hi

neu ban biet nhan cho minh vao mail [email protected] nha , Thank ban nhieu !

TMPGEnc.DVD.Author.With.DivX.Authoring ......

Bạn lên GG mà search đi, mình quên trang web rồi !!

Có ai biết cách ghi đè lên DVD không hay là xoa file trong DVD cũng được, lỡ tay ghi vào đĩa rồi bây giờ muốn xóa nó thui ...

Tui biết nên làm như thế nào rồi! Xin Thank

Xóa không được đâu nếu đĩa DVD của bạn chỉ mấy ngàn thì xóa làm j.

Nếu là đĩa xịn thì mới xóa được, trong nero cũng có công cụ xóa đó.

Mình cũng gặp trường hợp tương tự, nưng bó tay, thui mua đĩa khác đi.

chúc bạn vui

mouse.tepid

Theo mình thì các bạn nên chuyển đuôi thành AVI thì ghi được số lượng nhiều hơn, vì đuôi AVI dung lượng mỗi file cũng không lớn lắm. Mình cũng thường chuyển sang đuôi AVI để ghi ra DVD, mình thấy đĩa vẫn đọc tốt bất cứ đầu DVD nào cũng đọc tốt nếu mắt đĩa còn tốt. Bạn có thể dùng phần mềm Converter 8.0 để chuyển cũng được.

tu_bao

Chuyển qua dạng vob (là một dạng nén) sau đó ghi bằng Nero thì bạn dùng chức năng Nero Vision. Cứ Add file video của mình không và burn (nó sẽ tự convert cho mình trước khi burn). Mình vừa ghi thử 3 phim lên trên 1 đĩa DVD. Chúc Bạn thành công. ( Phim chuyển chất lượng còn khoảng 95%)

Akono

Cho hỏi nero có burn được file định dạng mkv kô vậy. Nếu kô thì chuyển wa dạng gì là chất lượng ngon nhất

just_flying

chi em cach convert tu avi qua vob di

chuong trinh nao convert nhanh nhe

nh0c_k0ol_9x

bạn nên sử dụng phần mêm f riêng để ghi DVD thì tốt hơn là dùng nero ,còn nero chỉ nên dùng để ghi dât thôi

Các chủ đề có liên quan khác