phuongmeotk

Chào các bạn,

tui thấy có nhiều bạn thắc mắc cách làm ra (tạo) một đường chéo trong một cell (ô) trong MS Word 2007, nên tui quay 1 video clip để gửi cho các bạn, link đây:

Chúc các bạn thành công,

tu_tra_loi

Bạn bày cho mình cách làm ra (tạo) hình nền cho trang văn bản với.
Trong office 2003 là "format-- themes"
Nhưng bản 2007, 2010 thì bất biết làm thế nào?

baby_satthu77

Tạo gạch chéo trong word theo như trong video sao rắc rối thế!!

tui insert a line từ góc này qua góc kia là xong, nhanh, và dể dàng!!!

Sao đi tìm cái khó vậy?

Cách của bạn là cách làm nhanh (tắt), các chức năng này thì thường nằm ở trên thanh toolbar. Còn cách chính thống là dành cho tất cả version. Vả lại giả sử nếu thanh toolbar có ẩn đi thì bạn vẫn có thể làm được bằng cách chính thống

Quote:

Được gửi bởi phohaidang

Cách của bạn là cách làm nhanh (tắt), các chức năng này thì thường nằm ở trên thanh toolbar. Còn cách chính thống là dành cho tất cả version. Vả lại giả sử nếu thanh toolbar có ẩn đi thì bạn vẫn có thể làm được bằng cách chính thống

tui mới vào trong MS Giúp và search cách vẻ line chéo.

Cách chính thống mà MS chỉ là kiểu tui nói. Còn cách của bạn bất thấy nó nói gì tới.

Chính thống?

Dể dàng, chính xác và nhanh gọn là tiêu chuẩn của IT. Ta nên giử lấy cái chuẩn đó.

NT_LH

tạo ra mấy cái vớ vẩn nhằm mục đích show quảng cáo website ý mà

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D hoàn thiện công tác tạo nguồn nguyên liệu mía tại công ty cổ phần mía đường lam sơn Nông Lâm Thủy sản 0
B Đặt máy tạo nhịp qua đường tĩnh mạch ở trẻ em Luận văn Kinh tế 0
R Một số giải pháp nhằm hoàn thiện công tác đào tạo và phát triển nguồn nhân lực của công ty cổ phần dịch vụ du lịch đường sắt Hà Nội Luận văn Kinh tế 2
D Nghiên cứu và chế tạo hạt nano Chitosan gắn Peg bọc Insulin ứng dụng điều trị bệnh tiểu đường Y dược 0
N Thiết kế chế tạo và thử nghiệm các mạch đo đếm đọc kết quả qua đường truyền điện lưới Luận văn Sư phạm 0
D tạo mô hình đái tháo đường trên chuột nhắt trắng và thử tác dụng hạ đường huyết của các dịch chiết t Khoa học Tự nhiên 0
E Đào tạo cán bộ quản lý tại Trường cao đẳng nghề giao thông vận tải đường thủy 1 Luận văn Kinh tế 0
T Giáo trình đào tạo máy trưởng hạng ba môn Cấu trúc tàu - Cục Đường thủy nội địa Việt Nam Nông Lâm Thủy sản 0
L Nghiên cứu và phát triển lý thuyết đường dây ghép để chế tạo một số phần tử thụ động siêu cao tần Công nghệ thông tin 0
K Biện pháp tạo hứng thú học tập cho học sinh lớp 10 trong dạy học phần thơ Đường : Luận văn ThS. Giáo Luận văn Sư phạm 0

Các chủ đề có liên quan khác