Garmann

cả nhà chỉ em vớinhững vé tàu lửa là một hóa đơn đặc thù, có ghi giá vé bao gồm 5% thuế GTGT và phí bảo hiểmem vẫn ghi nhận đây là chi phí hợp lí. vậy khi làm tờ khai thuế GTGT em có kê luôn mấy cái vé tàu lửa ko?em thấy có ghi thuế suất nữaem mới ra trường đi làm thuimong nhận được sự giúp đỡ của cả nhà

vn.alex

Đúng rồi. Mình cũng cho phí chuyển trước ngân hàng và vé tàu xe vào kê khai thuế như mua hàng hoá dv bình thường

nhimcoi13_5

Trích:
Nguyên văn bởi thuvan3005 cả nhà chỉ em vớinhững vé tàu lửa là một hóa đơn đặc thù, có ghi giá vé bao gồm 5% thuế GTGT và phí bảo hiểmem vẫn ghi nhận đây là chi phí hợp lí. vậy khi làm tờ khai thuế GTGT em có kê luôn mấy cái vé tàu lửa ko?em thấy có ghi thuế suất nữaem mới ra trường đi làm thuimong nhận được sự giúp đỡ của cả nhà
Vẫn tiến hành kê khai bình thường bạn ơi. Bên mình mấy cái vé tàu, vé xe khách kê mệt nghỉ luôn, mỏi hết cả tay, mờ cả mắt

viethungsphn

Vé tàu lửa, HĐ trước điện, nước, điện thoại... là những hoá đơn đặt thù, nó cũng tương tự như là HĐ đỏ mà bạn mua hàng nhận được vậy, bạn cũng đều kê khai thuế, nhưng nhớ là chỉ có những hoá đơn hợp lệ mới được kê khai thôi nha.

Các chủ đề có liên quan khác