sockgirl9x

cả nhà mình cho em hỏi chút ạ!công ty em đang trích bảo hiểm trên mức lương tối thiểu, hiện công ty em có 2 loại phụ cấp là: ăn trưa và trách nhiệm thì em bất trích bảo hiểm. vậy em làm thế có sai bất ạ?mong các bạn giúp ah!

Skippere

Trích:
Nguyên văn bởi dongminhkh Tiền ăn trưa thì bất phải tính BHXH! Còn Phụ cấp trách nhiệm thì phải tính!
vậy đưa vào khoản phụ cấp nào thì bất phải trích bác nhỉ? bác có thể tham mưu cho em chút được không? vì hàng tháng em bất trích bảo hiểm tất cả các khoản phụ cấp.

thejedi203

Trích:
Nguyên văn bởi ngockhanhbg vậy đưa vào khoản phụ cấp nào thì bất phải trích bác nhỉ? bác có thể tham mưu cho em chút được không? vì hàng tháng em bất trích bảo hiểm tất cả các khoản phụ cấp.
phụ cấp ăn trưa (nếu DN bất tổ chức ăn cho nhân viên), phụ cấp xăng xe...

quy_thuy

Bạn tham tiềmo Nghị định 152/2006/CP: Hướng dẫn về một số Điều của Luật BHXH, tại Điều 45.

Frasier

những phụ cấp được tính trong bảo hiềm là: trách nhiệm, đọc hại, chuyên cần, khó khăn, thu hút, bằng cấp, lưu động còn lại o tính vào bảo hiểm

Trích:
Nguyên văn bởi bích huyền những phụ cấp được tính trong bảo hiềm là: trách nhiệm, đọc hại, chuyên cần, khó khăn, thu hút, bằng cấp, lưu động còn lại o tính vào bảo hiểm
bác ơi! nếu trước chuyên cần mà cũng cần trích bảo hiểm ạ! bác có chắc không? vì trước chuyên cần đâu phải tháng nào cũng có nhỉ?

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
S Những vấn đề chung về kế toán tiền lương và các khoản trích theo lương tại các doanh nghiệp sản xuất Luận văn Kinh tế 0
N Soạn thảo một bản hợp đồng kinh tế, phân tích những điều khoản chủ yếu của hợp đồng kinh tế - Trình Luận văn Kinh tế 0
N Khủng hoảng thị trường khoản vay thế chấp dưới chuẩn ở Mỹ và những đề xuất cho Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
N Giải thích giúp cách phân biệt những chi phí để hạch toán vào tài khoản: - Chi phí trả trước ngắn h Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Tôi muốn hỏi những khoản mục nào có gốc ngoại tệ phải đánh giá chênh lêch về tỷ giá ngoại tệ không? Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Công ty đang trong giai đoạn đầu tư dự án, dự án kéo dài trên 5 năm. Xin hỏi những khoản lỗ sẽ được Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
H Công ty tôi hàng năm đều phát sinh những khoản quà tặng, khuyến mại và tiêu dùng nội bộ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
J Những điều chú ý..khi tham gia sàn vàng..và để không bị cháy tài khoản? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 1
T Công ty tnhh cần nộp những khoản thuế ntn bạn nhỉ? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
M Bài giảng VAS 08 - Thông tin tài chính về những khoản góp liên doanh Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác