lehong5948

e học ra trường lâu ui nên máy cái kết chuyển doanh thu vừa quên giờ mình đang cần hỏi kết chuyển thuế GTGT , kết chuyển giá vốn , phân bổ chi phí dài hạn định khoản thì bit nhưng sồ trước thì tìm k ra , bà con nào bit chỉ mình với, xin sau tạ sau

myn_stupid

Trích:
Nguyên văn bởi bích huyền e học ra trường lâu ui nên máy cái kết chuyển doanh thu vừa quên giờ mình đang cần hỏi kết chuyển thuế GTGT , kết chuyển giá vốn , phân bổ chi phí dài hạn định khoản thì bit nhưng sồ trước thì tìm k ra , bà con nào bit chỉ mình với, xin sau tạ sau
1/KC thuế GTGT: nhìn số liệu trên tờ khai hàng tháng khấu trừ bao nhiêu, cuối tháng lấy số trước được khấu trừ để đưa vào đk N3331/C13312/KC giá vốn: cái này thì hơi khó chỉ đây . Bạn nên nói rõ loại hình cty của bạn: sx mặt hàng gì, hay là kinh doanh mua bán, xây dựng... chỉ sẽ cụ thể hơn3/Phân bổ chi phí dài hạn thì ok: tổng chi phí (bên N242) xem cân đối với doanh thu trong kỳ, tức là không để lỗ, để biết phân bổ baonhiêu kỳ. Nếu trước thuê nhà trả truớc thỉ cứ chia đều số tháng là được mà

kumatri185

Bà con cho mình hỏi về hóa dơn nhecty mình xuât hóa đơn cho cty A từ tháng 7 đến mà hóa đơn trên 20tr mà cty bên đó o trả trước bằng chuyển khoản, vậy hóa đơn đó của mình có giá trị o và có được kê khai thuế GTGT o? và khi mình hạch toán thì chỉ hạch toán doanh thu cò cần hạch toán bước nào nữa không? giúp mình với

Trích:
Nguyên văn bởi bích huyền Bà con cho mình hỏi về hóa dơn nhecty mình xuât hóa đơn cho cty A từ tháng 7 đến mà hóa đơn trên 20tr mà cty bên đó o trả trước bằng chuyển khoản, vậy hóa đơn đó của mình có giá trị o và có được kê khai thuế GTGT o? và khi mình hạch toán thì chỉ hạch toán doanh thu cò cần hạch toán bước nào nữa không? giúp mình với
Mình bán hàng thì phải biết là mất bn vốn thì mới biết Lỗ Lãi bạn ạ

yzury_yzory

Trích:
Nguyên văn bởi bích huyền la sao ban noi ro hon dc o minh o hieu y ban
Khi tiêu thụ thì mình phải P/aBT giá vốnN632C155, 156...BT DThuN111, 112, 131...C511C3331

Faerrleah

Trích:
Nguyên văn bởi bích huyền Bà con cho mình hỏi về hóa dơn nhecty mình xuât hóa đơn cho cty A từ tháng 7 đến mà hóa đơn trên 20tr mà cty bên đó o trả trước bằng chuyển khoản, vậy hóa đơn đó của mình có giá trị o và có được kê khai thuế GTGT o? và khi mình hạch toán thì chỉ hạch toán doanh thu cò cần hạch toán bước nào nữa không? giúp mình với
Bên bạn bán thì không sao đâu,nếu bên mua mà không chuyển khoản thì bên mua k dc khấu trừ thuế thôi còn cty bạn không sao hết.

Trích:
Công ty bạn là bên bán, bất nên phải quan tâm đến vấn đề này. Họ thanh toán bằng chuyển khoản hay thanh toán bằng trước mặt là lợi ích của họ (được khấu trừ VAT), nếu họ bất muốn hưởng quyền lợi đó thì bạn cũng bất cần quan tâm làm gì. Bạn chỉ cần hạch toán doanh thu, thuế VAT đầu ra đúng là được.Thân !

ngocmay400

Cho mình hỏi công ty mình làm bên dịch vụ nhưng cuối quá của mình là lỗ thì mình kết chuyển là
n421/c911 phai không nhưng mà mình làn trên excel, thì mình phải dùng công thức như thế nào?:beg:

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
E Tình hình và kêt quả hoạt động của Công ty TNHH Thuận Tường An Tài liệu chưa phân loại 0
V Báo cáo tổng hợp Tình hình và kêt quả hoạt động của Công ty TNHH Thuận Tường An Tài liệu chưa phân loại 0
R Báo cao tổng kêt nghiên cứu đề tài : nghiên cứu ứng dụng kỹ thuật tiên tiến phục vụ ghép tạng ở Vii Tài liệu chưa phân loại 0
T Tiểu luận Quá trình Việt Nam ký kêt, gia nhập công ước Berne Tài liệu chưa phân loại 0
N [Thắc mắc] không kêt nối được Phone với PC cần driver Hỏi đáp Tin học 3
D quảng cáo cho dịch vụ chuyển phát nhanh của công ty tnhh thương mại và dịch vụ hàng hóa con thoi Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp hạn chế rủi ro trong việc luân chuyển chứng từ thu, chi tiền đối với khách hàng tại Ngân hàng Sacombank Luận văn Kinh tế 0
D Chuyển giá, xói mòn cơ sở thuế và dịch chuyển lợi nhuận: Nhìn lại FDI ở Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
T Phí vận chuyển từ Trung Quốc về Việt Nam có đắt không? Mẹo vặt cuộc sống 0
D Các giải pháp nhằm tăng cường thu hút và nâng cao hiệu quả của hoạt động chuyển giao công nghệ qua các dự án FDI vào Việt Nam Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác