Ossie

Chào các pác!, các pác cho mình hỏi tí, Cty mình thành lập hồi tháng 10/2007, hiện tại Cty mình chỉ làm thương mại chưa có sản xuất. Mình nghe nói cty thương mại khi đi nộp báo cáo thuế phải nộp luôn bảng xuất nhập còn hàng hóa hàng tháng theo. Nhưng từ trước đến nay mình bất có nộp bảng X - N - T đó lần nào cả mà bên cơ quan thuế cũng chẳng hỏi hang gì cả, vậy là sao? bây giờ mình có cần nộp X - N - T cho họ không? nếu bất nộp có sao bất nhỉ?

4_T

Trích:
Nguyên văn bởi voiconst Chào các pác!, các pác cho mình hỏi tí, Cty mình thành lập hồi tháng 10/2007, hiện tại Cty mình chỉ làm thương mại chưa có sản xuất. Mình nghe nói cty thương mại khi đi nộp báo cáo thuế phải nộp luôn bảng xuất nhập còn hàng hóa hàng tháng theo. Nhưng từ trước đến nay mình bất có nộp bảng X - N - T đó lần nào cả mà bên cơ quan thuế cũng chẳng hỏi hang gì cả, vậy là sao? bây giờ mình có cần nộp X - N - T cho họ không? nếu bất nộp có sao bất nhỉ?
Báo cáo thuế đâu có liên quan j đến NXT? Mình chưa có thấy ở đâu bắt phải nộp báo cáo NXT hết.Cái này không phải nộp nha!

lien1321

Trích:
Nguyên văn bởi Girlsmiling Báo cáo thuế đâu có liên quan j đến NXT? Mình chưa có thấy ở đâu bắt phải nộp báo cáo NXT hết.Cái này không phải nộp nha!
XNT phản ánh được hàng hóa nhập về và bán ra có chênh lệch nhau hay bất đó mà.CTy mình có 2 chi nhánh ở 2 huyện khác nhau, hàng tháng báo cáo thuế họ bắt nộp XNT đó. bởi vậy mình mới thắc mắc tại sao ở công ty trụ sở lại bất bắt nộp. Mình xin nhắc lại cho rõ là " Mình nghe nói Chỉ với DN thương mại mới bắt nộp XNT chứ bất phải DN nào cũng phải nộp XNT"

just_flying

Công ty của mình cũng đâu phải nộp bảng NXT đâu. Đúng là thuế hạch họe đủ thứ chiện hết. Mỗi nơi lại quy định mỗi khác nhau, kô biết đâu mà lần.

Cornell

Trích:
Nguyên văn bởi tiahyvong Công ty của mình cũng đâu phải nộp bảng NXT đâu. Đúng là thuế hạch họe đủ thứ chiện hết. Mỗi nơi lại quy định mỗi khác nhau, kô biết đâu mà lần.
Cho mình hỏi, Cty bạn chuyên về lĩnh vực gì thế?

Dù sao đi nữa thì Luật về kế toán cũng quy định lập N-X-T.
Nếu cuối năm khi thuế xuống kiểm tra quyết toán mà bất trình được N-X-T thì bị phạt hành chánh vì vi phạm về kế toán.

Làm bất kịp hàng tháng thì có thể đề nghị bổ sung sau.
Dù sao thì cũng vẫn phải làm.
Thật ra thì nó cũng chỉ là tổng hợp của sổ kho mà thôi.
Nên làm sớm.

Trước đây có một số nơi bắt nộp bảng xuất nhập còn đấy,có một số nơi bất nộp.Nếu thuế bắt nộp thì cứ nộp đi bạn ạ.Nhưng cái này tháng nào mình cũng làm thì nộp cho thuế một tờ bất sao đâu.Thân chào

lehongthu2001

Trích:
Nguyên văn bởi voiconst Chào các pác!, các pác cho mình hỏi tí, Cty mình thành lập hồi tháng 10/2007, hiện tại Cty mình chỉ làm thương mại chưa có sản xuất. Mình nghe nói cty thương mại khi đi nộp báo cáo thuế phải nộp luôn bảng xuất nhập còn hàng hóa hàng tháng theo. Nhưng từ trước đến nay mình bất có nộp bảng X - N - T đó lần nào cả mà bên cơ quan thuế cũng chẳng hỏi hang gì cả, vậy là sao? bây giờ mình có cần nộp X - N - T cho họ không? nếu bất nộp có sao bất nhỉ?
Trước đây thì khi nộp báo cáo thuế bắt buộc phải nộp bảng tổng hợp NXT nhưng hiện giờ thì hầucoi nhưhok có nộp bản tổng hợp NXT nữa, nếu bạn đi nộp BCT mà cơ quan thuế hok hỏi thì thôi bạn khỏi nên phải nộp, bạn chỉ làm để theo dõi sổ sách của mình là được rồi.

Trước đây thì khi nộp bao cáo thuế phải nộp NXT theo, nhưng từ khi có TT60 thì khỏi cần nộp NXT theo báo cáo thuế nữa bạn ạ, chỉ trừ trường hợp có 1 số cán bộ quản lý thuế người ta yêu cầu, nếu bạn bị yêu cầu thì bắt buộc phải nộp đấy bạn, còn kg thì hàng tháng bạn chỉ cần lập và lưu tại DN thôi.

Tris

Ai có file xuất nhập còn cho em xin 1 bản với! cứu em với a. Thanks các anh chị nhiều a

yomilk99

ai có file kiểm tra hàng hóa xuất nhập còn không cho mình với, mình đang cân gấp

namok20042005

Trích:
Bạn chỉ cần làm bảng theo dõi tiêu thụ trong kỳ thôi. Tại Cục thuế Bình Dương ng ta yêu cầu vậy,kg bất buộc bảng NXT kho đâu,

Lisabet

File NXT y chang file cân đối phát sinh theo từng mặt hàng. Trên đó có các thông tin:
|Mã hàng |Tên Hàng| Số dư đầu | Phát sinh tăng | Phát sinh giảm | Số dư cuối kỳ|

Tự lập đi các bạn! Xin giề

first_love_0210

Trích:
Làm gì có chuyện nộp N-X-T cho thuế vậy bạn?Never.

phmc150809

Theo mình thì Báo cáo NXT bất gởi cho cơ quan thuế mà chỉ gởi cho Ngan hàng nơi Cty vay vốn thôi, vì NH muốn theo dõi quá trình KD của Cty mình. Còn cow quan thuế thì bất cần kể cả Cty thương mại

Các chủ đề có liên quan khác