tonmackim

Hic, em bất hiểu tại sao bất thể gõ các chữ sô bên phải của bàn phím . Em có nghịch ngợm lung tung rồi bất biết nó làm sao nữa. Giúp em với .hic

MacIntosh

Bạn coi đèn numlook trên bàn phím có sáng lên không? Nếu bất sáng nhấn vào phím numlook là gõ được. phím này nằm phía trên của số 7 của bàn phím

wakeupbluecat

Em vừa ấn vào numlock cả chục lần mà có được đâu

Em chẳng biết làm sao nữa

Em ấn vào numlock mà bất được, bực mình quá , em ấn hết tất cả các phím mà có được đâu

Làm thế nào bây giờ, giúp em với

pig_mama1995

Tốt nhất lấy cái tuvit mở ốc ra, xem lại các nu'm kê bàn phím xem sao rồi xếp lại. Xem cái mạch điện hi sinh có ... gì không, lấy khăn khô lau sạch rồi lắp vào lại, thử xem đánh được không. Nếu bất được thì xin mẹ vài chục chạy ra tiệm nào gần đó mua cái bàn phím mới. Ok.

Tui biết rồi, trước hết nhìn xuống khay hệ thống, nếu có biểu tượng hình con chuột thì double click vào, hiện lên bảng Accesibility Option, chọn Mouse, xong kic vào Use MouseKey, thế là OK, Thank tui đi

NguyenPhuongLan

Em laptop Asus 15.6 inch của t sau khi cài lại windows cũng bị đơ mấy phím số bên phải. Không biết làm tnao nữa!

Yêu , thích du lịch và thương anh!

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ NguyenPhuongLan:
Em laptop Asus 15.6 inch của t sau khi cài lại windows cũng bị đơ mấy phím số bên phải. Không biết làm tnao nữa!

bạn hỏi thật hay là câu link đó. Tìm xem có nút Numlock trên bàn phím không thì bật lên. Bật có thể bằng phím FN + Numlock
Cài đầy đủ dirver liên quan đến keyboard của dòng máy của bạn trước nhé

Các chủ đề có liên quan khác