mình vừa mới cài lại windows 7 xong. cài dirver bình thường nhưng sao chỉ có nghe được một bên thôi.hix. mình vào control panel chỉnh kiểu gì cũng có nghe được 1 bên. chắn chắn loa của mình không bị hư, vì khi mình test loa trong control panel thì cả 2 bên đều nghe được. khi tắt máy hay bật máy thì cả 2 loa đều kêu cả. cắm tai phone cũng chỉ nghe được 1 bên thôi. mình nghĩ có khi nào do driver của mình không đúng, vì mình tải trên mạng về, mà mình cài mấy cái driver rồi đều không được.

có ai biết cách giải quyết vấn đề này dùm mình không, nghe một bên khó chịu lắm, nhất là khi đeo phone.

thank mấy bác trước.

Nếu là dùng windows 7 thì bạn làm thử như sau, nhấp chuột phải chỗ cái loa trong taskbar, chọn Playback devices, nhấp phải chỗ Speaker, chọn Properties, chọn tab Levels, chỗ thanh kéo âm lượng đầu tiên có chữ Balance, trong đó có 2 thanh L và R, bạn kéo 2 thanh đó về cùng 1 mức, có nghĩa là 2 thanh đó phải nằm ngang với nhau. Xong OK hết, mở bài nhạc lên check thử ! Bạn cũng có thể thử nghe 1 bài nhạc trên mạng nhé !

nh0c_kute_112

test 2 loa đều ra âm thanh thì driver không có vấn đề.nghe nhạc mà ra có 1 bên chắc do bạn cài đặt sound rồi

Các chủ đề có liên quan khác