Đầu tiên, em biết chủ đề này rất nhiều nhưng tham khảo thì em chưa thể giải quyết được, nên mạng phép lập 2pic.

Tình hình của em thế này:

Máy tính em thường được tắt lúc 10h tối, lâu lâu thì lệch 2 3 tiếng gì đó ^^, và vào tầm 12h trưa hôm sau, khi đi học về ấy thì mở máy màng hình nó không chịu lên.

Nguồn tốt (đèn màng hình có sáng)

Tháo RAM chùi và cắm lại => không có hiện tượng gì kì lạ cả.

Kiểm tra dây nối từ màn hình tới CPU: ngon ổn định không bị chuột cắn

Tắt nóng nhiều lần (nguy hiểm) để thử nhiều tình huống nhưng thất bại.

Tưởng chừng tất cả thứ vô vọng vô tình nhấn cái nút power lần nữa thì màn hình vừa lên :O, và em lập tức hỏi các huynh tình hình này là thế răng rứa bị cà tuân này rồi đấy ạ mấy lần trước vọc vọc sơi dây nối là nó lên lại hôm nay làm chết cm luôn mà không lên

Johnny

Đầu tiên, em biết chủ đề này rất nhiều nhưng tham khảo thì em chưa thể giải quyết được, nên mạng phép lập 2pic.

Tình hình của em thế này:

Máy tính em thường được tắt lúc 10h tối, lâu lâu thì lệch 2 3 tiếng gì đó ^^, và vào tầm 12h trưa hôm sau, khi đi học về ấy thì mở máy màng hình nó không chịu lên.

Nguồn tốt (đèn màng hình có sáng)

Tháo RAM chùi và cắm lại => không có hiện tượng gì kì lạ cả.

Kiểm tra dây nối từ màn hình tới CPU: ngon ổn định không bị chuột cắn

Tắt nóng nhiều lần (nguy hiểm) để thử nhiều tình huống nhưng thất bại.

Tưởng chừng tất cả thứ vô vọng vô tình nhấn cái nút power lần nữa thì màn hình vừa lên :O, và em lập tức hỏi các huynh tình hình này là thế răng rứa bị cà tuân này rồi đấy ạ mấy lần trước vọc vọc sơi dây nối là nó lên lại hôm nay làm chết cm luôn mà không lên Nguồn cấp cho máy tính lúc khởi động chưa đủ nên thế...

Hãy kiểm tra lại tụ và nguồn xem sao.

vuhuong2010

thử kiểm tra tụ của nguồn và xem lại hiệu điện thê đầu vào xem sao ?

có khi do dây cáp của bạn dẫn lên màn hình bị lỗi thì sao

tranmainhatk5

Vậy thì thế này cho lành :

Khi tắt máy tắt luôn cái màn hình đi , đừng có treo ở chế độ Power Saving Mode nữa . Màn hình cũ nó hay bị vậy đấy

Cisco

Thank các huynh

Em cũng nghĩ có thể do nguồn cấp không đủ ^^ mấy lần đang combat cao trào thì bên ngoài máy hàn mở lên, thế là màng hình phụt tắt còn CPU vẫn chạy

Vậy giờ làm sao cho nó đủ nguồn lúc mở đây ạ

Các chủ đề có liên quan khác