doc_hanh2006

Mình hay lưu file bằng save as của browser nhưng thấy nó toàn tự động lưu vào 1 file thôi. các bạn thường lưu thế nào để dễ xem lại file?

Baothghalach

Bạn có hay dùng máy tính không ??

Chưa hiểu bạn định lấy ý kiến người khác về chuyện download hay đang muốn hỏi cách lưu file vào máy tính để lần này nó không lưu trùng file lần trước

Nếu bạn là người hay sử dụng máy tính thì bạn sẽ biết cách quản lí các file trong máy tính của bạn. Thường các phần mềm hỗ trợ download sẽ cho bạn lựa chọn lưu trước khi tải về. Còn không thì máy tính sẽ tự động lưu vào library phân theo các loại file của bạn. ví dụ document, compressed.... Như thế là rất tiện rồi bạn ạ

Có lẽ bạn hỏi về chuyện lưu lại trang Web đang xem để xem lại offline?Nếu vậy thỉ nên lưu lại theo dạng:Webpage,HTML only(*.htm,*.html),hoăc sử dụng một chương trình chụp ảnh trang Web dài để lưu lại thành một file ảnh.

yoyo_oscan

Thằng Chủ pic lạc hậu quá. Ngày nay ai mà dùng windows để download cơ chứ .Hiện nay đa số dùng IDM hết rồi .Vừa nhanh .Biết tên File mình Dow về ,duNG LƯỢNG,nơi lưu trữ.,.............

minhthuy_250890

chào các bạn, mình đang gặp vấn đề là khi dùng IDM tải 1 file nào đó về máy, mình chọn đường dẩn để lưu file đó, thường là ổ D hay E, nhưng nay máy không cho lưu mà phải lưu trên desktop hay my document, sau đó mình cut về ổ D, hay E, không biết đây là lỗi gì.

Chagiya

bạn sử dụng user à. thử log vào admin xem

mình đoán mờ mờ là cái lỗi này báo bạn không có quyền lưu file vào ổ đĩa này, hãy dùng admin để tạo quyền gì gì đó

chắc vậy

Angus

chào các bạn, mình đang gặp vấn đề là khi dùng IDM tải 1 file nào đó về máy, mình chọn đường dẩn để lưu file đó, thường là ổ D hay E, nhưng nay máy không cho lưu mà phải lưu trên desktop hay my document, sau đó mình cut về ổ D, hay E, không biết đây là lỗi gì.
IDM của bác không chạy hay sao phải vất vả thế.

guanshuwei

Mình cũng từng bị như thế này. Bạn hãy click phải chuột vào các ổ đĩa bị cấm ===> Properties==> kiểm tra 2 phần Security và Sharing xem quyền user của bạn có bị hạn chế gì không.

manhtienls

Member
đến bó tay với chủ thớt, câu hỏi hay nhất trong ngày. Thử rồi lưu vào xem sao.hehe

Các chủ đề có liên quan khác