Edmundo

em có lên mạng và down về một file có đuôi là .rmvb mà về thì bất sao đọc được. xin hỏi là để mở được file này thì cần f ải có phần mềm gì bất ạ. làm ơn giúp em với.hu hu!!!!

MacIntosh

Bạn có thể dùng chương trình K - Lite Mega Codec Pack để đọc các file dạng này.

Camdin

search trên mạng kiếm cái real one player mà xài bất thì dùng cái K - Lite Mega Codec Pack cũng được

Nyle

rất Thank các bạn chỉ bảo. em vừa down về và đọc được rồi nhưng chẳng hiểu sao có 1 file không đọc được cũng là kiểu ấy mà nó bảo là" cannot render the file". em phải làm sao mới có thể đọc được nó ạ. các bạn thông cảm em là ma mới nên mong các bạn chỉ dẫn kĩ kĩ chút em còn thao tác.mà bac7716868 cho em hỏi thế cái real one player là j thế .một lần nữa Thank các bạn chỉ giáo.

Terrel

Trích:

yayumi20

rất Thank các bạn chỉ bảo. em vừa down về và đọc được rồi nhưng chẳng hiểu sao có 1 file không đọc được cũng là kiểu ấy mà nó bảo là" cannot render the file". em phải làm sao mới có thể đọc được nó ạ. các bạn thông cảm em là ma mới nên mong các bạn chỉ dẫn kĩ kĩ chút em còn thao tác.mà bac7716868 cho em hỏi thế cái real one player là j thế mí lị em bấm Thank cho cả hai bác mà sao lại chỉ có một lời Thank là seo nhỉ? khó hiểu wa.một lần nữa Thank hai bác chỉ giáo.

Trình chơi nhạc chuyên dụng của hãng Real là RealOne Player đẩy phần mềm có dụng và chương trình gián điệp đến giữa ranh giới mỏng manh khi cài đặt nhiều thứ bất mời vào PC (Adware, spy,...)

Đáng tiếc là những chương trình chạy file media khác bất thể phát được những âm thanh và video tập tin theo dạng thức Real, bắt buộc hàng triệu người phải cắn răng chịu đựng chạy ứng dụng RealPlayer.

Mặt khác, RealOne Player cho chất lượng file nhạc, hình kém hơn hẳn so với Windows Media Player khi chạy cùng một định dạng chung, chẳng hạn WMV .

K-Lite Mega Codec Pack chấm dứt sự lựa chọn dai dẳng nói trên để người sử dụng có thể chạy những tập tin có định dạng Real bên trong kiểu "cổ điển" của một chương trình chuyên dụng như Windows Media Player. Người dùng có thể chơi hầu hết các kiểu media khác nhau tải từ mạng mà bất phải e sợ về những chỉ dẫn phần mềm cho chuyện xem và nghe trong hệ thống mục của hãng Real. Chỉ cần cài thêm K-Lite Mega Codec Pack là ổn!

Bạn có thể xem chỉ dẫn sử dụng và thông tin liên quan một cách đầy đủ tại đây:

lx_sh_zip

Trích:

" cannot render the file"

các bạn vừa chỉ đầy đủ lắm nhưng còn nữa là đôi khi lấy những file dạng .001, .002 ... hay .a, .b ... thì cần nối file lại !!!. Trường hợp báo lỗi trên có lẽ là ở dạng này !.

Có thể lấy soft nối file ở rất nhiều nơi. tui ví dụ : FileSJ-nối file .exe, hình như ở Vnz có thì phải !!!. Rất vui được sẻ chia cùng các bạn.

thuongvo

Trích:

Giờ Thứ 25

các bạn vừa chỉ đầy đủ lắm nhưng còn nữa là đôi khi lấy những file dạng .001, .002 ... hay .a, .b ... thì cần nối file lại !!!. Trường hợp báo lỗi trên có lẽ là ở dạng này !.

Có thể lấy soft nối file ở rất nhiều nơi. tui ví dụ : FileSJ-nối file .exe, hình như ở Vnz có thì phải !!!. Rất vui được sẻ chia cùng các bạn.

Bây giờ nếu bất thích xài nối file thì có thể xem từng đoạn nhỏ đó được ko?

nếu được xin share dùm đệ tuyệt cú chiu ! xin Thank các huynh nhiều

php_vn

Trích:

teirucom

Bây giờ nếu bất thích xài nối file thì có thể xem từng đoạn nhỏ đó được ko?
nếu được xin share dùm đệ tuyệt cú chiu ! xin Thank các huynh nhiều

gia sử khi bạn download trên mạng về file có dạng xyz.001 thông thường bạn pải download tất cả các file khác nữa 002,003....
nhưng khi bạn đang nóng lòng xem 1 bộ phim thì đó quả là thời (gian) gian mệt mỏi nhất

khi đó bạn hãy dùng phần mềm MPLAYER

chỉ chuyện gải nén file 001 ra xem trước khi những file kia download xong cho dù file của bạn vẫn chưa trả thiện trả toàn
cách này khá hay đấy bạn thử dùng xem và cho biết cảm nhận.
ngoài ra khi bạn giải nén các file 001,002,part1,part2....

chỉ chuyện dùng 1 phần mềm đơn giản đó là 7zip có đầy đủ chức năng cần thiết mà lại làm ra (tạo) file nén và giải nén rất hiệu quả
chúc bạn vui vẻ!!!!!!!!!!!!!1

vovaan

Trích:

yayumi20

rất Thank các bạn chỉ bảo. em vừa down về và đọc được rồi nhưng chẳng hiểu sao có 1 file không đọc được cũng là kiểu ấy mà nó bảo là" cannot render the file". em phải làm sao mới có thể đọc được nó ạ. các bạn thông cảm em là ma mới nên mong các bạn chỉ dẫn kĩ kĩ chút em còn thao tác.mà bac7716868 cho em hỏi thế cái real one player là j thế .một lần nữa Thank các bạn chỉ giáo.

Bạn dùng total video converter 3.2 chuyển sang định dạng khác (AVI, VOB,.....) là xem được thôi.

Have fun.

Kenrick

Đôi khi các phần mềm như Total Video hay Window media classic cũng bất thể đọc được các file này. Bạn thử sử dụng KMPlayer để xem file nhé.

Các chủ đề có liên quan khác