katty_blog

Tình hình là em sử dụng con ASUS k53sc để phát wifi,mấy bữa trước xài vô tư ngon lành,máy khác kết nối vô lướt web ngon ơ ,không hiểu sao em vọc cái gì mà giờ nó vẫn phát được wifi,máy khác vẫn bắt sóng tốt,kết nối vô tư....Nhưng căng là không thể dùng được internet,em vọc mấy ngày nay mà không vọc ra chỗ ngứa của nó,em có thử với laptop thằng bạn và điện thoại C5-03 của em thì vẫn kết nối bình thường nhưng cả laptop và đt đều không vào được mạng.không hiểu nó bị gì,mà mấy thằng bạn em cũng bị y chang em mà chịu bó gối hết!!nên em muốn hỏi ý kiến các bạn về vụ này ạ,ai biết chỉ giùm em với,Hại não quá mấy bác à!!!

đơn giản là bạn xem mạng wifi đuôi là ji? a,b,g,n VD: 802.11g vì mỗi máy có hỗ trợ các loại khác nhau....Iphone hỗ trợ b,n,g còn iphone 5 mới có a

ga_pungmo

Bạn xóa cái sóng hiện tại đi rồi tạo 1 sẻ chia mới ! Có thể dùng thử connectify !

meocon_9x1995

Delete brig rồi tạo mới mà sao wifi của mình báo là dò thấy mạng người khác rồi mà không thể vào được là sao nhỉ, ai biết chỉ giùm với

Quay đi quay lại em chả biết làm thế nào thế là em remove hết toàn bộ các cổng em tạo,xong em cài lại driver chọn chế độ repair cho nó sửa lại tự động chớ chẳng biết đâu mà lần>>>>thế nào mà nó lại ngon ơ nữa rầu!thanks mấy bác vừa góp ý!nói chung cái này tốt nhất không biết thì cứ làm mấy thao tác bình thường để phát và tắt thôi chớ đừng đụng vô sâu,đụng cái lại không biết đâu mà lần!!)!em thanks mấy bác!

Các chủ đề có liên quan khác