các bạn có ai biết cách làm windows 7 32 bit nhận 4gb ram ko? Minh thử nhiều cách mà sao vẫn không được. Còn windows 64 bit thì khởi động như cái máy cày, rất nản. Bạn nào biết làm sao để nhận 4gb ram chỉ mình với nha

webbie_da_styl3

Cứ để tự nhiên đi bạn. Bắt ép nó làm chi chỉ thêm phiền phức. Vụ bản 64-bit khởi động như bạn nói là không có cơ sở.

Huw

các bạn có ai biết cách làm windows 7 32 bit nhận 4gb ram ko? Minh thử nhiều cách mà sao vẫn không được. Còn windows 64 bit thì khởi động như cái máy cày, rất nản. Bạn nào biết làm sao để nhận 4gb ram chỉ mình với nha 4gb thì cài 64 bit .. mới xài hết sức mạnh máy .. còn không thì xài 32 nhận 3gb ram ... nếu bác không cần dùng đến mưc 4 gb đó .. thường nếu dùng nhìu đồ hoạ thì nên cài .. còn chơi game thì cài 32 bit cũng xài ngon rùi ..... thế thui ^^!

vả lại 64 bit .. khởi động chậm hơn 32 bit chắc vài giây nữa .. chứ ở đâu ra chậm như rùa dc !!

chip_luz90

làm sao mà nó nhận được 4GB ram. windows 32 bit chỉ tạo ra 2^32 ô nhớ để quán lý ram thôi. mỗi ô nhớ tương ứng 1 bit. vậy tính ra nó chỉ quản lý được gần 4gb thôi. bạn có ép nó cỡ nào nó cũng chẳng nhận được. Muốn xài full thì windows 64 đi. nó tạp ra 2^64 ô nhớ để quán lý ram ( nhiều hơn rất nhiều đó, không phải gấp đôi đâu, không tin lấy 2^64 chia cho 2^32 xem nó gấp bao nhiêu lần)

ko biết sao laptop mình lại bị thế, laptop Samsung I3 ram 4gb vga HD 3000, thèn bạn mình laptop Asus I5 4gb ram VGA nvidia 2gb cũng bị như vậy, mỗi lần hiện bản welcome là đứng miết rất lâu mới vào được win. Nản lắm các bác

ko biết sao laptop mình lại bị thế, laptop Samsung I3 ram 4gb vga HD 3000, thèn bạn mình laptop Asus I5 4gb ram VGA nvidia 2gb cũng bị như vậy, mỗi lần hiện bản welcome là đứng miết rất lâu mới vào được win. Nản lắm các bạn Bạn kiểm tra koi có nhiều chương trình khởi động cùng Windows ko, cả vụ phân mảnh HDD nữa! Đó có thể là những lí do khiến máy khởi động lâu!

duybeo_ngo_hihi

ko biết sao laptop mình lại bị thế, laptop Samsung I3 ram 4gb vga HD 3000, thèn bạn mình laptop Asus I5 4gb ram VGA nvidia 2gb cũng bị như vậy, mỗi lần hiện bản welcome là đứng miết rất lâu mới vào được win. Nản lắm các bạn Bác tắt bỏ hết mấy chương trình khi khởi động cùng windows đi >> vào start > run > gõ : msconfig > qua tab Startup >> tắt bỏ những chương trình không có link từ windows ...... là nhanh lẹ liền .... và chống phân mảnh ổ cứng nữa là chạy nhanh thui ....

Xem của mình nè .. chết cha ... đang xài windows 8 mình cài windows xp + windows 8 song song ... haiz .. bên windows 8 cũng chả có j cả .. disable hết chỉ còn cái toudpad thui ^^! ... còn bên XP thì tắt sạch

visonvn

còn cái avast có cần disabled không các bạn? không nên disable AV! Nếu làm vậy thì cài AV vô không có tác dụng gì!

phuc_nguyen

cái vụ 32bit không nhận được 4g ram thì mình biết nhưng có mấy cái phần mềm để windows nhận đủ 4g ram mà không biết có nên dùng không tại vì mình cũng đang định làm con 2g lắp thêm

đang phân vân quá cái vụ này và cho mình hỏi luôn nên lắp thanh 2g hay đầu tư thêm làm con 4g nhỉ ( laptop i3 card on)

c0behaykh0c118

Bác tắt bỏ hết mấy chương trình khi khởi động cùng windows đi >> vào start > run > gõ : msconfig > qua tab Startup >> tắt bỏ những chương trình không có link từ windows ...... là nhanh lẹ liền .... và chống phân mảnh ổ cứng nữa là chạy nhanh thui ....

Xem của mình nè .. chết cha ... đang xài windows 8 mình cài windows xp + windows 8 song song ... haiz .. bên windows 8 cũng chả có j cả .. disable hết chỉ còn cái toudpad thui ^^! ... còn bên XP thì tắt sạch

Dis hết mún xài bật mỏi tay há

malunmalun

các bạn có ai biết cách làm windows 7 32 bit nhận 4gb ram ko? Minh thử nhiều cách mà sao vẫn không được. Còn windows 64 bit thì khởi động như cái máy cày, rất nản. Bạn nào biết làm sao để nhận 4gb ram chỉ mình với nha Chắc là không có cách nào đâu bạn à. Trước đây mình cũng dùng 32bit, thấy không nhận đủ 4Gb Ram nên chuyển qua 64bit nhưng thật tình mà nói thì dù windows có nhận hết Ram hay không cũng không quan trọng lắm vì máy của mình win8 mà rất ít khi chạy hết Ram, thường chỉ tầm 2Gb trở xuống, thỉnh thoảng mới lên tới 2,6 - 2,8Gb. Cho nên thấy cài 32bit -3Gb Ram cũng dư xài rồi

hidenam

làm sao mà nó nhận được 4GB ram. windows 32 bit chỉ tạo ra 2^32 ô nhớ để quán lý ram thôi. mỗi ô nhớ tương ứng 1 bit. vậy tính ra nó chỉ quản lý được gần 4gb thôi. bạn có ép nó cỡ nào nó cũng chẳng nhận được. Muốn xài full thì windows 64 đi. nó tạp ra 2^64 ô nhớ để quán lý ram ( nhiều hơn rất nhiều đó, không phải gấp đôi đâu, không tin lấy 2^64 chia cho 2^32 xem nó gấp bao nhiêu lần) bạn này nói hay nè, chuẩn luôn

win 64 bit giúp chạy phần mềm nặng mượt hơn nhìu, khởi động thì tuỳ từng trường hợp vào số dịch vụ và tiến trình khởi động cùng máy thôi

mà bạn drsimbaga ơi, cho mình hỏi, nếu ram chạy ở chế độ kênh đôi, có phải là nếu máy chạy tốn 2GB ram nó sẽ chia đều hai cây ram mỗi cây 1 GB không?

và nếu là chia đều thế thì mình gắn cây 2GB và 4GB cùng bus thì có còn được chế độ kênh đôi không ( DDR3 1333 MHz )

xin Thank rất nhiều

trang_radio

Dis hết mún xài bật mỏi tay há XP thì nhấn Enable All chứ mỏi tay gì bạn! 1 click mà cũng mỏi tay à!=.=

Các chủ đề có liên quan khác