Mình có nhiều chuỗi có dạng xxxDDxxxMMxxxYYYY, nhờ các bạn giúp mình lọc ra thành MM/DD/YYYY. Xin nói thêm với các bạn là chuỗi này không có qui tắc gì hết, ngay cả cách ghi ngày tháng năm cũng vậy. Lọc bằng cách nào cũng được miễn thành định dạng trên để mình đưa vào bảng tính Excel.

các bạn xem VD: ngày 3 tháng 2 năm 99; ngày:15, tháng:8, năm 2012.

Xin Thank các bạn trước.

cái vấn đề này khó thế bạn vô diễn đàn Giải pháp Excel mà hỏi nhá chả hiểu Vnz kiểu gì mà copy link toàn bị dấu * Anh em VNZ chẳng giải quyết được sao! Mình vừa nói có câu trả lời rồi mà! các bạn khác còn đang suy nghĩ. Bạn tranman40 cũng vừa nói là post bài rồi mà có được giải đáp đâu!

Chờ các bạn post trước đi. Mình về sau cũng được.

Cách của mình tóm gọn như thế này: tách chuỗi thành các chuỗi con nhờ vào Find and Replace, đưa các chuỗi con vào cột và xử lí các cột đó bằng hàm.

Đây là file của mình và vài hình ảnh minh hoạ cách làm:

Link file Tach chuoi không dung VBA.xlsx:

Không biết "món" này có hợp... khẩu vị của bạn không? Có gì trao đổi thêm nghen bạn!

hot_girl404

Không biết "món" này có hợp... khẩu vị của bạn không?

Từ những khúc xương khó gặm bạn vừa chặt nó ra rồi chế biến thành món soup theo cách của "nhà hàng VNZ". Rất khoái khẩu vì lạ miệng. Dễ ăn vô cùng. Đúng là "đang giởn". Thank bạn rất nhiều. Mình cũng Thank các bạn vừa vì câu hỏi của mình mà bỏ thời (gian) gian giải quyết. Hẹn lần sau sẽ có món ngon cho các bạn

Cách của mình tóm gọn như thế này: tách chuỗi thành các chuỗi con nhờ vào Find and Replace, đưa các chuỗi con vào cột và xử lí các cột đó bằng hàm.

Đây là file của mình và vài hình ảnh minh hoạ cách làm:

Link file Tach chuoi không dung VBA.xlsx:

Không biết "món" này có hợp... khẩu vị của bạn không? Có gì trao đổi thêm nghen bạn! bác tuainhan rất tâm huyết với ketnooi.com/forum, Thank bác rất nhiều.

angel15vn

Thank bạn! Mình rất KẾT sự nhiệt tình của các bạn! Cũng như tác giả hiểu được sự-cố-gắng-giúp-đở của các bạn! Mình hiểu đa phần các bạn nhờ giúp đở Excel ở diễn đàn ta đều là không chuyên nên mình luôn tìm cách giải gần gũi, dễ hiểu nhất. Thật ra mình cũng vừa tách được bằng VBA nhưng thấy không nên phải nêu lên vì hiểu được yêu cầu của bạn tranman40. Mình muốn có cách riêng mang phong cách của VNZ.

Từ những khúc xương khó gặm bạn vừa chặt nó ra rồi chế biến thành món soup theo cách của "nhà hàng VNZ". Rất khoái khẩu vì lạ miệng. Dễ ăn vô cùng. Đúng là "đang giởn". Thank bạn rất nhiều. Mình cũng Thank các bạn vừa vì câu hỏi của mình mà bỏ thời (gian) gian giải quyết. Hẹn lần sau sẽ có món ngon cho các bạn Thank bạn! Chưa một lần tiếp xúc nhưng mình vừa hiểu và KẾT phong cách của bạn! Ước gì có dịp giúp thêm bạn! Thank bạn vừa đánh giá cao VNZ.

Các chủ đề có liên quan khác