nikita24480

Tình hình là hôm qua em mới cài lại windows (đây là lần đầu em cài )

trước đó thì máy tính của em khởi động rất chậm, lúc nào cũng giật giật, em tháo ra vệ sinh, thay keo thì ráp vào không lên nữa!

thử đủ tất cả cách cũng không được, em mang ra tiệm hì người ta bảo chết Main lòng buồn tê tái vì không có tiền thay Main mới mang về bỏ đó một ngày rồi lắp lại, tính mang xuống TP HCM sửa! buồn buồn mở thử thì tự nhiên nó lên

em hý hửng ra tiệm mua cái đĩa cài WinXP pack2 và search chỉ dẫn cài đặt...

trong qúa tình cài đặt (cái đoạn chép dữ liệu từ đĩa vào máy) thì máy báo là không chép được file msnetobj.dll và msnsspc.dll +_+

đến đoạn 33p hay 39p gì đấy thì máy lại báo là không chép được file icfgnt.sll

sau khi cài xong thì không có trình internet, em down cái chrome bằng... điện thoại, sau đó chép vào máy và kết nối = D-com thì vào mạng và game được!

em down winrar, cài yahoo và một số thứ khác thì không thể cài đặt được, máy báo lỗi dont send gì đấy @@

em mới tìm down 3 file trên bỏ vào system32 và reset lại máy thì cài được winrar, nhưng yahoo mà một số soft khác không cài được, winrar thì không giải nén được các file em để dành từ Usb

em vừa thử làm theo một số cách nhưng không được, mong anh nào biết thì chỉ dẫn em

//máy em Ram 1gb thì có thể cài bản windows nào khác không? có khắc phục được lỗi trên không?

xin Thank các anh

cunhan

Đải windows bị hỏng..Bạn mua đĩa khác đi..Mà tốt nhất lên con RAM tí đi..1 GB giờ hạn chế lắm

gn_2010

bạn thử down bản ghost nào đó ghost thử xem

thay main thì chả thà thay máy còn hơn

bethauthau_blog

phải công nhận bạn tìm tòi ra đủ kiều khắc phục..đã cài windows bị lỗi sao bạn không ghost đi,RAM 1Gb để chạy XP cũng được

Peppi

XP thì mình nghĩ nên Ghost thì tốt hơn, trên forum mình có rất nhiều bản Ghost tôt, có sẵn phần mềm thông dụng, tương KẾT cao, autodriver nên không phải khổ cho cái đoạn driver nữa

khoa_lovely

Thank các anh, bây giờ down bản ghost về ghost luôn hay là sao ạ, có khắc phục được lỗi trên không :-s

nganha_7x

Thank các anh, bây giờ down bản ghost về ghost luôn hay là sao ạ, có khắc phục được lỗi trên không :-s Mua cái đĩa mới về mà cài. 1GB RAM chạy Win7 cũng được rồi.

hay nếu KẾT thì tải bản vừa được GHOST sẵn trên diễn đàn về bung ra xài cũng được

Tình trạng máy của bạn không lên là khi ráp các linh kiện vào, nhất là cpu, có thể bị lỏng chứ không phải hư đâu. bạn chỉ cần tháo cái cpu ra rồi lắp lại là có thể khởi động được. Mình làm ở phòng nét đôi khi bị tình trạng này hoài, mới đầu cứ tưởng chết main hay cpu nhưng tháo ra lắp vô lại chạy được.

còn về cái windows thì do đĩa của bạn bị hư rồi, mua đĩa mới hay sử dụng usb cài đặt. Cũng có thể tìm những bản ghost dáng tin cậy mà xài. đừng down những bản không đáng tin. các bạn trong diễn đàn up nhiều lắm rang tìm đi.

may_bee

bạn lắp lại thanh ram cho chắc chắn, máy mình đôi khi cũng bật không lên, lắp lại ram thì nó lại lên. sau đó thì bạn mua đĩa windows mới về cài là được

luuly_maunho

Đĩa cài đặt của bạn kém chất lượng hay mắt đọc đĩa của ổ CD bị dơ. Bạn nên mua đĩa windows XP SP3 về cài mới lại. Đừng dùng bản ghost vì nếu bản ghost không chuẩn dễ phát sinh lỗi.

ngocloan_sweet

Thank các anh, bây giờ down bản ghost về ghost luôn hay là sao ạ, có khắc phục được lỗi trên không :-s Down về burn ra ... đâu có cài đặt đâu mà lỗi ..cùng lắm burn ra hư máy luôn .. nói vậy thui .... tải bản ghost windows 7 nhẹ thui đa cấu hình

Meldryk

Như các thánh trên vừa phán Ghost đi bạn

Bạn kiếm 1 file ghost trên 4rum mình xem qua mấy cái video dạy ghost trên youtube.

Xem xong thực hành và phá hoại dữ liệu vài lần là bạn thành các thánh còn pro hơn thánh trên kia ngay

Nhớ mua 1 cái đĩa hirenboot về ghost trong đó có nhiều thứ hay lắm nghick ngợm mấy cái đó cũng rất hay và bổ ích

minh_blog

Mình cũng hay chọn giải pháp ghost, vừa nhanh lại khắc phục triệt để vấn đề..

kuty_kjsskjss

cái này thì windows bản cài bị lỗi dẫn đến khi bạn cài thì windows bị lỗi chứ sao nữa. ra mua bản mới hay mua windows 7 về Cr-ack xong update lại. nó thiếu gì tự update cẩn thận file rõ key nhớ. không lên update file đó.

luuly_maunho

Mua cái đĩa mới về mà cài. 1GB RAM chạy Win7 cũng được rồi.

hay nếu KẾT thì tải bản vừa được GHOST sẵn trên diễn đàn về bung ra xài cũng được Cài windows 7 thì 1gb là được, nhưng nếu để đáp ứng được chữ kí của chủ topic (yêu đồ hoạ) thì nhất định phải nâng ram

thuylinh19803

Bạn kiếm 1 file ghost trên 4rum mình xem qua mấy cái video dạy ghost trên youtube.

Xem xong thực hành và phá hoại dữ liệu vài lần là bạn thành các thánh còn pro hơn thánh trên kia ngay

Nhớ mua 1 cái đĩa hirenboot về ghost trong đó có nhiều thứ hay lắm nghick ngợm mấy cái đó cũng rất hay và bổ ích đừng nghe thánh này xui dại đoạn cuối, nghịch link tinh die hết data đấy

pupyxun

Nhớ mua 1 cái đĩa hirenboot về ghost trong đó có nhiều thứ hay lắm nghick ngợm mấy cái đó cũng rất hay và bổ ích lại gặp bạn ấy

mizz_tuily

Down về burn ra ... đâu có cài đặt đâu mà lỗi ..cùng lắm burn ra hư máy luôn .. nói vậy thui .... tải bản ghost windows 7 nhẹ thui đa cấu hình em có cài được mấy cái soft burn disc đâu :-s

Nhớ mua 1 cái đĩa hirenboot về ghost trong đó có nhiều thứ hay lắm nghick ngợm mấy cái đó cũng rất hay và bổ ích Thank "Thánh Sợ vợ" ạ
Cài windows 7 thì 1gb là được, nhưng nếu để đáp ứng được chữ kí của chủ topic (yêu đồ hoạ) thì nhất định phải nâng ram vầng, em cũng định nâng cấp mà dạo này kinh tế eo hẹp quá
đừng nghe thánh này xui dại đoạn cuối, nghịch link tinh die hết data đấy em chép hết dữ liệu và USB rồi, chả sợ mất

Garnell

vầng, em cũng định nâng cấp mà dạo này kinh tế eo hẹp quá Ram giờ là linh kiện rẻ nhất trong cái máy tính đó bạn...mình đang dùng ram ddr3 2gb có 300k thui...đâu phải là quá đắt

Các chủ đề có liên quan khác