thocon55

Tình hình là máy nhà em không hiểu sao CPU luôn hoạt động ở >50%, kiểm tra Task Manager thì thấy cái process System chiếm dụng.

Dù vừa cài lại Win, quét virus, nhưng tình trạng trên vẫn diễn ra.

Thỉnh thoảng bật máy lên thì nó tụt xuống 0%, nhưng mà mấy ngày sau lại bị nữa =(

Liệu có phải do driver không ?

polygon_me

Bạn tải kái này về kiểm tra system nhé:
thông báo kq lên nhé!

me_o

Bạn tải kái này về kiểm tra system nhé:

thông báo kq lên nhé!

Mình từng xài cái này rồi =3=

Fabion

Theo hình thì system bạn chiếm dung lượng lớn là do phần mềm duyệt virus ESET. Muốn CPU nhẹ thì end process kái ekm.exe đi

Kai systen idle process là dung lượng CPU rảnh. Kái này càng lớn thì CPU càng trống

Theo hình thì system bạn chiếm dung lượng lớn là do phần mềm duyệt virus ESET. Muốn CPU nhẹ thì end process kái ekm.exe đi

Kai systen idle process là dung lượng CPU rảnh. Kái này càng lớn thì CPU càng trống Mình biết bạn à =3=

ESET lúc trước mình vẫn chạy ầm ầm mà vẫn 20% < đó chứ

chik_chik312

Máy bạn mở 1 đóng ứng dụng mà đòi dưới 20% ah. Muốn dưới 20% thì tắt hit đi: uTorrent, Lạc Việt, media player,realtek HD audio manager,yahoo,....

qquockhoa

Máy bạn mở 1 đóng ứng dụng mà đòi dưới 20% ah. Muốn dưới 20% thì tắt hit đi: uTorrent, Lạc Việt, media player,realtek HD audio manager,yahoo,.... Bạn à hồi trước mình cũng bật như vậy CPU không có chiếm dụng nhiều đâu (thậm chí là 0%), máy mình xài mình biết chứ. Mà tắt hết thì xài cái gì.

Từ lúc cái System nó xàm thì CPU mới hoạt động vậy thôi

Dù gì cũng Thank bạn =3=

sweet_cherry_vn

lúc trước máy mình cũng thế.bình thường toàn 5% không hiểu bị j ma một thời (gian) gian toan chạy trên 50%.t cài lại windows thi ok.lại chạy bình thường.bạn thử xem.

Inocente

Mình làm tất tật rồi chứ mà vẫn bị vậy =.=

P/S:Mình nói rồi, lúc trước máy mình không có bị vậy. Từ khi cái process System nó trở chứng chiếm dụng CPU nên mới thành ra ì ạch vậy thôi.

Ammiel

mấy bạn cho mình hỏi máy mình nhiều lúc mới khởi động mặc dù chưa bật chương trình gì hết mà tại sao cpu vẩn báo là >50%, nhiều lúc bật nhiều chương trình thì nó lên tới 70-80%, Còn bình thường dù không làm gì máy vẫn báo từ ~30 > trên 30%. còn cái ram thì do windows 7 nó chiếm dụng nhiều như vậy hay sao mà nó lên tới gần 1G vậy.

baby_sanhdieu99

Máy mình system idle process khoãng 100 thế mà cpu usage chỉ có 1% thôi...bạn dùng kas quét virus nha!

p/s: Nếu xài laptop thì rút sạc ra xài pin rồi theo dõi xem còn cao thế không???

nguyetdang1610

Mọi người ơi. Cho mình hỏi cái, máy của mình ram lúc nào cũng chạy 1,5g là do windows 7 hả? MÌnh thấy chương mình đâu có bật nhiều.

songynphan

Mọi người ơi. Cho mình hỏi cái, máy của mình ram lúc nào cũng chạy 1,5g là do windows 7 hả? MÌnh thấy chương mình đâu có bật nhiều. Thế bạn xài windows 7 32 hay 64 bit? chụp process trong task manager up lên nha bạn!

Các chủ đề có liên quan khác