hi_sam

Đáng buồn lắm các ạ

Hnay mình mượn cái đầu đọc về để coppy ít ảnh từ thẻ nhớ sang máy tính. Lúc đầu cắm vào nó vẫn chạy như bình thường nhưng lag kinh khủng. Chắc do virut. Reset lại máy cắm lại thì nó bị như thế này

Trong thẻ nhớ của mình có rất nhiều ảnh và dữ liệu k thể mất

Bác nào cứu giúp e với ((

cafe_mu0j

chắc ÚB của bạn bị lỗi sắp hỏng rồi. bạn vào đây tham khảo nè bạn này bị tương tự bạn

tinhkhach1001

Re: Lỗi "the disk in driver G is not formatted- Do you want to f

Bạn đem USB đó sang máy tính khác copy data ra, xong format rồi chép data vào lại. Nếu sang máy khác mà nó vẫn yêu cầu Format thì cứ format rồi dùng cương trình cứu lấy data bi format lại. Cần data format thì Phần mềm mình.

hơ hơ, mình vừa sửa cho cái usb 2G JVJ xong, bị lỗi rồi bạn ơi, cụ thể là Fimware , bạn update lại FW là ok thôi, mình cá với bạn luôn đó. Chi tiết up date FW bạn làm theo mình nhé. mình chỉ dẫn ngắn gọn không có hình.

B1:down cái ChipGenius ở đây:

B2: bật cái Chipgenius bạn vừ down về, (mình nhớ là bản 4.0), nó sẽ nhận cái usb của bạn, và hiện ra 1 loạt thông số, bạn coi dòng IC nào, thường là iCreat, Alcor, Phison, Oti, Profilic, SSS-Solid State System, Netac, Ameco, Chipsbank, Skymedia, USBest

B3: vào trang chọn cái hãng IC rồi chọn cái phiên bản cho phù hợp.

B4: down về rồi bạn chạy cài đặt là xong, eject cái usb rồi cắm vô lại là nhận liền

Chú ý: có nhiều bản fimware cho 1 version, bạn down cho đến khi nào mà cài được thì thôi

Nguồn:

P/S: đừng nghe lời ông #2

4_T

chỉ có nước format thôi bạn à, nếu không được thì mới thử cách của 2 bác trên chỉ

minhhanh2504

format không được đâu ông kẹ, tin không hehe tất nhiên là ko, thì cứ để ng ta format chứ, nâng cấp FW mà thất bại là vứt usb đó , bày dại mà cứ bày

chaoslegionlion

Mình cũng từng bị như thế này rồi Không ấn format, tắt usb bỏ ra một lúc rồi cắm vào tự nhiên được hên xui

Do cái đầu đọc thẻ bạn à, chỗ mình làm cũng vậy, có 2 cái đầu đoc, 1 loại là loại dỏm 9k chỉ đọc được thẻ microsd, và 1 loại là All in 1, thỉnh thoảng 1 trong 2 cái sẽ thông báo cái lỗi như của bạn, và cũng không thể format được, thay cái đầu đọc khác là ok.

Mình nghĩ do thẻ nhớ của nhiều hãng khác nhau nên đầu đọc thẻ không đọc được thôi. Thử mượn 1 đầu đọc thẻ khác, hay thay 1 thẻ nhớ khác để test đi bạn.

vuduchanhquyen

Lổi thé nhớ rồi...dùng mấy soft chuyên dụng mới định dạng được.,..Nếu vẫn không được thì bạn định dạng bằng cách gõ lệnh trong cmd..Nếu vẫn không được thì hư 99%

Skeggr

k biết thế nào nên k dám update FW Để mai mình mua cái đầu đọc all in 1 xem. Đang dùng cái đầu đọc có mười mấy nghìn của thằng bạn. Haizz Thiên linh linh địa linh phù hộ cho con thành công. Con chỉ cần dữ liệu trong đấy thôi. Coppy xong rồi hỏng hay j j cũng được

Mà mình vừa bảo là dữ liệu rất quan trong sau các bạn cứ xui xem định dạng ý nhờ Nội dung quý gấp vạn lần cái thẻ nhớ ấy chứ

Các chủ đề có liên quan khác