các bạn cho mình hỏi 2 vấn đề này nhé, mong được sự chỉ dẫn từ các bạn:

1. Mình vừa cài đặt Jet audio rồi, chương trình chạy rất bình thường, nhưng từ khi mình cài Nero vào thì nó không cho mình chọn 1 lúc nhiều bài hát nữa, ví dụ như, folder của mình có 7 bài hát, mình Crt A rồi enter (mình vừa chỉnh mặc định là dùng jet) thì nó chỉ phát 1 bài duy nhất thôi, muốn nghe nhiều bài mình phải add trong mục current của khung jet. Một vấn đề nữa là khi chọn 1 bài hát rồi click chuột phải nó mất cái mặc định chọn jet, khi mình chọn open with thì thấy biểu tượng jet audio bị đổi tên thành Nero Show Time. các bạn giúp mình với nhé.

2. Về máy in, văn phòng mình làm chuyện có 1 máy in đặt ở 1 máy bàn cho cả phòng xài chung, tất cả nhân viên đều dùng laptop và cài chế độ in kết nối với máy bàn bằng cách: Vào Network > click vào tên máy bàn > double click vào biểu tượng máy in (trước đó các máy laptop vừa cài chương trình máy in sẵn hết rồi) > máy sẽ tự động cài đặt chương trình kết nối máy in với máy bàn. điều mình muốn hỏi là mình là người cài cho tất cả người, máy của tất cả người đều in được riêng máy mình không in được dù cài đặt kết nói thành công như các máy khác. Khi mình in thì nó bị treo file đó và khi tắt khung hiển thị lênh in thì file đó tự động bị delete luôn (giả sử như mình mở 5file exel thì nó tự delete cả 5 file luôn). Cho mình hỏi máy mình bị trục trặc j?

1 vấn đề nhỏ mình muốn hỏi nữa là sao unikey của mình không viết hoa được chữ "Đ" (dùng 2 dấu nháy như thế thì được, nhưng khi viết đầu câu hay sau dấu chấm thì khi mĩnh gõ "D" rồi phím 9 thì nó thành như thế này "đ") mình mới phát hiện lỗi này thôi, không biết còn trường hợp nào nữa không?

hom_qua

trường hợp 1 thì bạn chỉ chuyện gỡ jet ra rồi cài lại là hết. do bạn cài jet trc, nero sau nên mặc nhiên windows sẽ nhận thông tin của phần mềm cài sau làm thông tin chính cho toàn bộ các file multimedia trên máy. khi bạn gỡ jet ra cài lại thì windows sẽ nhận thông tin của jet làm thong tin chính. mình nghĩ như vậy

2 trường hợp còn lại để nghiên cứu tiếp rồi trả lời

shin_yal

mình cũng tháo jet ra cài lại mà vẫn vậy, thậm chí tháo cả nero luôn, nó vẫn như vậy @@

thanhlam_cat

các bạn cho mình hỏi 2 vấn đề này nhé, mong được sự chỉ dẫn từ các bạn:

1. Mình vừa cài đặt Jet audio rồi, chương trình chạy rất bình thường, nhưng từ khi mình cài Nero vào thì nó không cho mình chọn 1 lúc nhiều bài hát nữa, ví dụ như, folder của mình có 7 bài hát, mình Crt A rồi enter (mình vừa chỉnh mặc định là dùng jet) thì nó chỉ phát 1 bài duy nhất thôi, muốn nghe nhiều bài mình phải add trong mục current của khung jet. Một vấn đề nữa là khi chọn 1 bài hát rồi click chuột phải nó mất cái mặc định chọn jet, khi mình chọn open with thì thấy biểu tượng jet audio bị đổi tên thành Nero Show Time. các bạn giúp mình với nhé. click chuột phải vào 1 bài hát => properties , ở tab general chọn change...=>chọn tiếp Jet audio =>nếu không có chọn browse.....chọn Ổ C =>program chon Jetaudio.exe

daihung777

click chuột phải vào 1 bài hát => properties , ở tab general chọn change...=>chọn tiếp Jet audio =>nếu không có chọn browse.....chọn Ổ C =>program chon Jetaudio.exe nó vẫn là Nero Show Time bạn ui

tony_bee

Open with mà không có lựa chọn với Jet Audio thì bạn click vào Browse, rồi tìm file .exe của Jet là được mà

vovaan

mình vừa trả lời ở trên rồi đó bạn, không phải là không có Jet mà là nó bị đổi thành Nero Show Time

Các chủ đề có liên quan khác