k.nhung86

heozung cài lại windows đi bạn ơi Gặp ai cũng bảo cài lại windows với ghost lại windows như chú thì bác kia còn lên đây hỏi làm gì. Do xung đột phần cứng hay mất drivers màn hình thôi

locla1987

hao_159 Mấy pác này quởn thiệt vừa bảo màn hình không lên .

Nghĩa là :

Destop không cháy đèn màu xanh ngay màn hình.

Lápptop tắt màn hình quạt vẫn chạy.

Giống thầy bói xem voi quá

ngườ thì hiren boot ngườ thì sale mode người thì quét virut ...

Bạn nên kiễm tra lại phần cứng do lâu ngày không lao chùi bị bụi bám không ăn điện ở chỗ nào đó

Khắc phục tháo RAM,CPU,HDD ra lau chùi cho sạch rùi gắn vô.OK Anh này nói đúng nè , máy tính của em là máy để bàn , màn hình không cháy đèn màu xanh ở nút bật tương tự như vừa tắt màn hình .

Nếu bật được màn hình thì em vừa cài windows cho xong như mấy anh ở trên nói

Em phải ra tiệm nét để ol diễn đàn nên hôm này mới vô xem bài được , Thank tất cả người vừa góp ý

Em có gọi điện cho thợ xuống sửa thì nó phàn nguyên 1 câu : Mua màn hình mới xài

Em gặp 1 anh thợ sửa máy tính ở tiệm nét hỏi thì anh ấy trả lời y chang anh hao_159

Hiện tính trạng máy tính nhà em vẫn không thay đổi

narutocr7

thử test lại màn hình hay cáp nối nó bị lỏng - nếu có lắp VGA thì thư tháo ra lắp lại xem thế nào nha

Ryker

Do màn hình các bạn ạ , em lấy màn hình khác test thử thì chạy bình thường , nhưng em không biết tại sao màn hình của em nó lại bị như vậy (trạng thái như vừa tắt - đèn nút bật không sáng)

Bác nào biết giải KẾT giùm em với

chrisredfield1 chắc là do ram đó mình cũng hay bị vụ này gỡ ram ra tìm cục gôm mịn lau chân ram đi cấm lại là ok Đúng rùi chắc là do RAM thui tháo ra lau sạch sẽ rùi lắp lại là OK

Dagoberto

takhanhlan Đúng rùi chắc là do RAM thui tháo ra lau sạch sẽ rùi lắp lại là OK RAM đâu mà RAM. mấy bác có nghe người ta nói k? tháo ra cắm vô màn hình khác thì bt kia kìa!!! đoán mò!

---------- Bài thêm lúc 03:28 ---------- Bài trước là lúc 03:26 ----------

nhoklever Do màn hình các bạn ạ , em lấy màn hình khác test thử thì chạy bình thường , nhưng em không biết tại sao màn hình của em nó lại bị như vậy (trạng thái như vừa tắt - đèn nút bật không sáng)

Bác nào biết giải KẾT giùm em với màn hình của bạn loại CRT đúng k. hư thì mua cái khác bạn ạ. k mắc đâu.

Kasia

nhoklever Do màn hình các bạn ạ , em lấy màn hình khác test thử thì chạy bình thường , nhưng em không biết tại sao màn hình của em nó lại bị như vậy (trạng thái như vừa tắt - đèn nút bật không sáng)

Bác nào biết giải KẾT giùm em với Cháy đèn màn hình rồi còn đâu...

có thể cháy bo nguồn màn hình.( cháy IC hay mấy con tụ trở trong bo màn hình, đảm bảo thế luôn.)

nói chung là pải bung ra đo đạc phân khu bo màn hình.

các bạn trên cứ kiu windows với bios j thế nhỉ trong khi người ta nói là màn hjnh cắm điện không lên nguồn.( nút nguồn không sáng có thể hư nguồn màn hình)

hoangsonmedia

vui lòng check lại dây VGA,check lại mainboard nhé,nguya cơ bị main,và sau cùng là kiẻm trs cây ram nhé,nguyen nahat nhiều nhấtvl à do ram nhé bạn

nhichi_1996

Mới đọc qua cái tiêu đề topic vừa thấy là lỗi do cái màn hình rồi.

Chẳng liên quan gì đến phần mềm cả.

Các chủ đề có liên quan khác