kiss_wind_07

Bạn xem đời main của bạn có hộ trợ RAM mấy GB

Mình sợ nó không hỗ trợ RAM 4GB thì sao?

Chỉ đoán thôi

jn_xjnh_online

sivalcrew9x mang cả 2 thanh RAM 2GB qua máy khác có cài windows 7 coi có bị vậy ko, để xác định do main hay do ram

bcktooyou

Mình kiểm tra main mình có hỗ trợ được max là 4GB ram mà !

Vừa chiều nay mình còn lắp 2 thanh 1GB mà. Mới mua về lắp vào thì bị như vậy

sivalcrew9x Mình kiểm tra main mình có hỗ trợ được max là 4GB ram mà !

Vừa chiều nay mình còn lắp 2 thanh 1GB mà. Mới mua về lắp vào thì bị như vậy Vậy thì thử bộ nguồn khác xem sao! ^^ nếu bộ os win7 vẫn còn thì chạy ở chế độ safe mode rồi kiểm tra hệ thống xem. Còn vừa quậy banh ổ C lên rồi thì chỉ có nhờ thợ xem bộ nguồn giúp!

tinhyeukoloi_66

tuandungccm4 Bạn xem đời main của bạn có hộ trợ RAM mấy GB

Mình sợ nó không hỗ trợ RAM 4GB thì sao?

Chỉ đoán thôi G31 có hỗ trợ bạn ak tối đa 4G vừa trònbạn test lần lượt 2 ram vào các khe cắm xem có khe nao không nhận ko,hay ram nào hỏng,

Vừa chiều mình cắm 2 thanh 1GB vẫn ok. Test từng thanh cũng ok. Chẳng lẽ h lại mất tiền thêm bộ nguồn àh

sivalcrew9x Mình gắn 1 thanh 2 GB mới với 1 thanh 1GB cũ cũng bị hiện tượng như 2 thanh 2GB cái này là do 1 gb được card sử dụng rồi bạn ah,bạn có thể vào bio để kiẻm tra xem

it_pro_hi

Không biết bác chủ 2pic có khắc phục được hiện tượng lỗi này chưa ta, nếu rùi thì share cách khắc phục với

Mình cũng bi tình trạng tương tự nhưng bị với Laptop

nguyenhuu_chien

sivalcrew9x Mình gắn 1 thanh 2 GB mới với 1 thanh 1GB cũ cũng bị hiện tượng như 2 thanh 2GB Trường hợp của bạn là do HĐH sẽ tự nhận thanh 2GB để chạy chính.

luungoclong_2

Bạn cài hệ điều hành 32 bit dĩ nhiên là sao nhận đủ 4 Gb ram, dung lượng tối đa của 32 bit chỉ 3 Gb Ram thôi, để khắc phục bạn nâng cấp lên bản 64 bit nhé.

camhapt

Win 7 bản 64-bit mới nhận đủ 4GB RAM bạn ạ, bản 32-bit chỉ nhận tối đa 3 GB RAM là đúng rồi

Các chủ đề có liên quan khác