Mình chép nhạc vào thẻ nhớ 1GB micro sd và sử dụng cho LOA DI ĐỘNG (loại cầm tay

bán đầy chợ của Anh BA)> sử dụng tốt - NHƯNG KHI LẤY THẺ KẾT NỐI VỚI MÁY TÍNH

THÌ MÁY TÍNH YÊU CẦU FORMAT TRƯỚC KHI DÙNG - CHẤP NHẬN FORMAT (quick format)

SAU ĐÓ WINDOWS BÁO LỔI ! KHÔNG FORMAT ĐƯỢC VÀ KHÔNG THAY ĐỔI GÌ ĐƯỢC DỮ

LIỆU TRONG THẺ - XIN ĐƯỢC CHỈ GIÁO.

hongoc217

e cũng bị như bác , quick format không dc , format bt cũng không dc , window toàn báo lỗi , mà thẻ e 8G cơ

nguyet10a7

thẻ của bạn là SD hay micro sd. Thường những loa di động hay cắm thẻ SD chứ nhỉ, nếu cắm thẻ SD thì chắc bạn fải có áo thẻ để cắm vào và trên áo thẻ thường có 1 nút gạt lock thẻ không cho xoá, lưu, bạn cần kiểm tra xem nút đó gạt đó, test lại nhé. Chúc thành công.

đ/v thẻ nhớ micro sd, cách tốt nhất để format tốt là bạn nên cho vào dtdd để format. đảm bảo format tốt mà không bị những trường hợp trên

Điện thoại không nhận được thẻ lun bạn ơi,hizhiz, ai có cách chỉ mình không mình cũng bị tương tự như chủ topic, format lần đầu tiên khi dùng thẻ

fm_kiss24

Mình có máy ý kiến thế này!

Bạn vừa xem máy bạn hỗ chợ max máy gb chưa?

Bạn vừa thử các trương trình format chưa?

Bạn vừa thử nắp sang 1--2 máy điện thoại khác chưa?

cafenet_plus

nhiều vấn đề cứ thử hết đi. lắp vào 2, 3 cái dt xem nó thế nào. khả năng thẻ bị lỗi cũng nên.

- CHẤP NHẬN FORMAT (quick format)

LIỆU TRONG THẺ - XIN ĐƯỢC CHỈ GIÁO.

hãy dùng máy tính để format.

format chế độ FAT thì sẽ dùng được. sau đó format fat32 nếu thích.Đừng ở NTFS vì loaUSB khong đọc, và thẻ dỏm không format được( windows sẽ báo lỗi)

anhhungca19

Bạn thử Format bằng cách Click chuột phải vào My Computer>Chọn Manage>Chọn Disk Management>Chọn USB rồi Format xem.

atv_24h

daiphuq9 đ/v thẻ nhớ micro sd, cách tốt nhất để format tốt là bạn nên cho vào dtdd để format. đảm bảo format tốt mà không bị những trường hợp trên Cái này chuẩn đó...đt mà format không được nữa thì mua thẻ mới là vừa...

kyniem_2008

Chuẩn rùi đó, fomat bằng điện thoại cao cao một chút ấy, mình cũng vừa từng không fomat được bằng máy tính, lắp vào đt ok.

son_tran92

daikho Mình chép nhạc vào thẻ nhớ 1GB micro sd và sử dụng cho LOA DI ĐỘNG (loại cầm tay

bán đầy chợ của Anh BA)> sử dụng tốt - NHƯNG KHI LẤY THẺ KẾT NỐI VỚI MÁY TÍNH

THÌ MÁY TÍNH YÊU CẦU FORMAT TRƯỚC KHI DÙNG - CHẤP NHẬN FORMAT (quick format)

LIỆU TRONG THẺ - XIN ĐƯỢC CHỈ GIÁO. 95 % thẻ của bạn vừa ra đi, chẩn bị tiền tậu em khác thôi.Mình bị hỏng mấy cái thẻ nhớ, đến lúc hỏng cũng bị hiện tượng này.

Các chủ đề có liên quan khác