nhok_xu_iu_anh

Tình hình là mấy ngày nay em toàn bị down file ghost dỏm, down về đánh đĩa rồi cài thì máy đen thui chả có hiện tượng gì cả, mình định làm 1 máy ảo rồi bung file gh đó ra coi nó có hoạt động hay không nhưng vẫn không được nên đành cài vào máy thật nhưng cài xong thì màn hình đen thui không vào hđh nên đành chạy lại bảng ghost cuả máy, nhưng cách của mình làm bất tiện và tốn kém ghost đi ghost trên máy thật cũng dễ hỏng máy quá, nên mình muốn nhờ anh em chỉ giúp có cách nào chạy file G trên máy ảo hay không hay Phần mềm nào có thể ktra được file g đó có hoạt động ok hay không?

Mong tất cả người giúp đỡ em xin cảm ơn!

nh0c_k0ol_9x

Hỏi chán quá, muốn biết nó tốt hay không thì đem đi thử đi. Down về chưa thử vừa burn--------->mất tiền là đúng. down về ghost thử, chạy ngon thì burn ra không thì vứt nó đi chứ. mà ít khi bị lỗi lắm. Bạn xem lại cách GHOST của mình đi

caheotv

thang_47tin Hỏi chán quá, muốn biết nó tốt hay không thì đem đi thử đi. Down về chưa thử vừa burn--------->mất tiền là đúng. down về ghost thử, chạy ngon thì burn ra không thì vứt nó đi chứ. mà ít khi bị lỗi lắm. Bạn xem lại cách GHOST của mình đi ui minh bo dia vao no tu chay roi tu xu? tu a-z nhung den khi no bao thao dia cd ra roi khoi dong lai may khi khởi động xong màn hình đen thui

vingot_doimoi

Trước khi tải về mình thường đọc comemt của các bạn ở dưới trước đã!

Sau đó mới tải về!

Dùng công cụ ghost từ HDD trước đã, nếu thấy ổn thì có thể ghi ra đĩa ( nhưng ghi làm gì đâu), nếu thấy ngon thì quay lại comment vài câu cho các bạn sau còn tải!

Mình thấy các bản ghost tải trên mạng đều chạy ổn, nếu có lỗi thì chẳng qua là thiếu driver , phần mềm của bản ghost thừa so với mình và 1 vài lỗi nho nhỏ nếu xuất hiện

Chứ mình chưa bị bản nào ghost xong mà màn hình đen thui cả!

Bạn có thể dùng phần mềm nào đó ghost từ HDD để ghost thử xem!

viet_nga

Chuẩn đấy, nói vui như bạn ở trên là coi các comment của những "chuột bạch" vừa test qua bản ghost đó và nếu họ nói ok thì hốt về, cái này chắc cú nhất. Với lại bạn ghi file đó vài đĩa rồi sau đó mới ghost? Nếu vậy thì coi lại khâu ghi đĩa.

Anlon

Bạn qua bên toppic Ghost kìa rất nhiều bản ghost uy tín và vừa có rất nhiều người dùng

kieutrang_7294

Không biết màn hình đen thui của bạn là như thế nào, có boot được vào windows không hay khi ghost xong thì không boot vào windows được. nếu không boot vào windows được ( không thấy màn hình khởi động Windows Xp...chẳng hạn ) thì bạn boot vào Dos, gõ fdisk /mbr rồi khởi động lại máy. Mình nói vậy vì có 1 số máy khi ghost xong hay bị tình trạng đó. Nếu boot vào windows được mà màn hình không thấy gì thì lúc ghost bạn không cho tự nhận driver VGA. ghost xong rồi tải về cài sau xem sao

Các chủ đề có liên quan khác