làm cái usb cài win7 đi bạn.

nguyên liệu: file iso win7 cần cài(home,pro,ultimate,...)

usb 4G

chương trình Windows 7 USB/DVD Download Tool.

tham khảo cách ghi file iso vào usb tại

còn link các bản windows 7 bạn chịu khó tìm trên diễn đàn của mình nhé,m hơi lười tí.tạo usb xong thì restart laị máy,con HP của m thì báo ấn ESC để pause start j j đó,đại loại như thế,nhìn xem cái mục nào có chữ option boot xem là F mấy thì ấn F đó r chọn usb để khởi động đầu tiên là vào cài win7 thui. vừa thử win7 ultimate 32bit,pro 64 bit.còn bản ultimate 64bit thì cài báo lỗi.

angel_baby

ti2li119 Đâu phải ai cũng biết xài gg. Nếu có thì chắc chẳng cần post bài lên đây đâu bro à Chưa biết thì phải nói để bạn ấy lần sau còn biết mà sử dụng chứ, diễn đàn là nơi chỉ dẫn để người ta đi tìm tri thức mà. Cái gì cũng đưa ra luôn thì không kich KẾT được sự tư duy, phát triển đâu bạn. (cho người ta cái cần chứ đừng cho con cá) đó mà

nhung bay jo window update cu yeu cau restart may khong update gi ca.lam sao de window update tro laj binh thuong ha pan

---------- Bài thêm lúc 11:58 ---------- Bài trước là lúc 11:54 ----------

bay jo lam cach nao de window up date tro laj binh thuong ha p?

Cayle

cho đĩa vào bạn vừa nhấn EsC hay f11 hay del tùy máy thì máy vào cài dc chứ

motozola_83_91

lylyxinh2010 Em đang dùng máy Hp, em thử cài windows 7 cho máy mà không được, em cho đĩa vào mà nó không vào chuơng trình cài đặt mà lại chạy thẳng vào windows cũ luôn, Mong tất cả người giúp đỡ em Haiz, anh em không biết thì hỏi xin tất cả người đừng chém. Bạn không cài dc Windows 7 hả? mang qua hồ con rùa mình cài cho (free và chỉ chỉ dẫn cài đặt luôn). Liên lạc với mình qua box của mình ấy

lehien1402

Re: Giúp em cài windows 7 cho máy tính Hp

Chắc bạn ý là máy nhật xách tay rồi. Máy m cũng thế, không cài giống như máy bt, m nhờ ng chuyên cài windows cũng bó tay, bảo cách cài không hợp

daigai

Well-Known Member

lehien1402

M dùng windows 10. Nhờ a học CNTT cài về windows 7 mà không được, vào BIOS rồi vẫn không nhận usb hay đĩa, không biết cài kiểu j bây h

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ lehien1402:
M dùng windows 10. Nhờ a học CNTT cài về windows 7 mà không được, vào BIOS rồi vẫn không nhận usb hay đĩa, không biết cài kiểu j bây h

thế thì khó thiệt. Xem trong bios có cái gì liên quan đến usb thì bật hết lên. RỒi cắm usb vào, khởi động lại, khi màn hình mới khởi động vẫn còn đen, bạn nhìn nhanh xem có chữ nào ở cuối màn hình ghi là boot option không, có thì bấm nút the hướng dẫn đó. Không thì cũng bó tay thiêt. Hay là giắc USB bị lỗi?

Phương án cuối là tháo ổ cứng ra, rồi copy setup windows 7 vào ổ cứng đó rồi boot vào cmd rồi cài

Các chủ đề có liên quan khác