Chào các bạn,

Mình có ~ 4gb nhạc(.mp3), 1 đĩa DVD-r 4,7gb trắng và 1 cái laptop có đầu dvd-rw.

Lên google mò tùm lum, có người kêu dùng nero,...

Cho mình hỏi có cách nào đơn giản nhất (không dùng soft của third-party (nghe nói windows 7 có built sẵn cái chỗ burn đĩa), hay có dùng thì cũng chương trình nào dễ dàng hay nhẹ vì mình chỉ muốn ghi 1 đĩa duy nhất này thôi), để burn cái ra đĩa xem trên đầu đĩa gia dụng, trên xe.................và trên cả máy tính với điều kiện khi bỏ đĩa vô, click chuột phải vô ổ đĩa có hiện "AutoPlay"(tự chạy từ bản thứ 1 đến bản cuối cùng) và ở dưới là "Open"(mình chọn bài), ý mình là y chang như mấy cái đĩa nhạc gốc mua ở tiệm.

Tui mong rằng các bạn hiểu được ý của tui và giúp tui nhá..

Thanks các bạn nhiều lắm

Chúc vui !!!

maanhlam

Nếu bạn muốn đơn giản nhất thì bạn dùng luôn phần ghi đĩa có sẵn trong wmp để ghi , nó xài cũng tương đối ok .Chúc bạn thành công

ammay_ngu

Ultra MP3 CD Burner 7.4.4.35 - Ghi đĩa mp3 cực tốt

Ultra MP3 CD Burner giúp bạn ghi file MP3 ưa KẾT của bạn ra đĩa CD ở định dạng MP3. Chương trình rất dễ sử dụng. Nó cho phép bạn ghi tập tin âm thanh với tốc độ nhanh và chất lượng âm thanh tuyệt cú vời.

Với Ultra MP3 CD Burner bạn có thể:

* Ghi tập tin MP3 trên đĩa CD nhạc dễ dàng.

* Lưu hình ảnh như tập tin ISO và ghi đĩa từ tập tin ISO.

* Thêm vào các tập tin hay xóa file không mong muốn trước khi ghi.

* Đặt tốc độ ghi đĩa.

* Ghi chất lượng cao đĩa CD nhạc

* Và nhiều hơn nữa!.

Windows 98/Me/NT/2000/XP/2003 Server/Vista

Download:

tranminhtrungvn

Bạn ghi trực tiếp trên thư mục cùng được, bàn vào thư mục cần ghi đĩa, nhìn lên góc trên có chữ Burn, bấm vào đó rồi bỏ đĩa vào và ghi lên đĩa thôi.

---------- Bài thêm lúc 12:09 ---------- Bài trước là lúc 12:08 ----------

taolahaimap Ultra MP3 CD Burner 7.4.4.35 - Ghi đĩa mp3 cực tốt

Ultra MP3 CD Burner giúp bạn ghi file MP3 ưa KẾT của bạn ra đĩa CD ở định dạng MP3. Chương trình rất dễ sử dụng. Nó cho phép bạn ghi tập tin âm thanh với tốc độ nhanh và chất lượng âm thanh tuyệt cú vời.

Với Ultra MP3 CD Burner bạn có thể:

* Ghi tập tin MP3 trên đĩa CD nhạc dễ dàng.

* Lưu hình ảnh như tập tin ISO và ghi đĩa từ tập tin ISO.

* Thêm vào các tập tin hay xóa file không mong muốn trước khi ghi.

* Đặt tốc độ ghi đĩa.

* Ghi chất lượng cao đĩa CD nhạc

* Và nhiều hơn nữa!.

Windows 98/Me/NT/2000/XP/2003 Server/Vista

Download:

Link die rồi mà cũng đưa lên hả bạn.

mrhoang23888

bangduongca Bạn ghi trực tiếp trên thư mục cùng được, bàn vào thư mục cần ghi đĩa, nhìn lên góc trên có chữ Burn, bấm vào đó rồi bỏ đĩa vào và ghi lên đĩa thôi.

---------- Bài thêm lúc 12:09 ---------- Bài trước là lúc 12:08 ----------

Link die rồi mà cũng đưa lên hả bạn. Sorry , sr . Hì .

Chủ thớt muốn ghi đĩa mp3 xem trên đầu dân dụng thì khuyên nên xài nero cho nó mạnh , hỗ trợ trên windows 7 luôn . Còn không thì trên windows cũng có tích hợp burn đĩa ra dưới dạng data hay audio CD đó bạn . Bạn cứ đưa đĩa vào nó hiện ra cái bảng cho bạn chọn burn mà . Nhưng theo mình thì xài nero cho nó mạnh

Nếu ghi đĩa chỉ chạy trên máy tính thì phần mềm gì cũng ok hết. còn nếu ghi để đọc tất cả các thiết bị (trên xe hơi, đầu đĩa....) thì nên dùng NERO nhé bạn

Các chủ đề có liên quan khác