tin30_04

Chào các bạn trên diễn đàn hiện tại máy mình là máy bàn và vừa mua tai nghe rồi nhưng mình muốn hỏi các bạn cách cài đặt tai nghe làm sao để mình nói chuyện khi chat (Còn nghe nhạc thì mình làm được rồi ^_^)Mình xin Thank nhiều.À khi cám chuôi màu xanh thì nghe nhạc còn chuôi màu hồng thì cắm vô chưa nói chuyện được.Mong tất cả người giúp

---------- Bài thêm lúc 22:33 ---------- Bài trước là lúc 20:39 ----------

Không có pro nào giúp hết sao

shackly_sinson

Đầu tiên bạn chuột phải vào hình cái loa ở góc phải màn hình chổ khay đồng hồ ,sau đó click vào hàng chữ adjust audio properties , tiếp đến click vào thẻ voice ,tiếp bạn thấy hình cái micro ở hàng dưới click vào volume mở ra bạn chọn vào micro xong đóng lại click vào test hardware làm theo chỉ dẫn là ok . Chúc bạn thành công

bĩnit172 Đầu tiên bạn chuột phải vào hình cái loa ở góc phải màn hình chổ khay đồng hồ ,sau đó click vào hàng chữ adjust audio properties , tiếp đến click vào thẻ voice ,tiếp bạn thấy hình cái micro ở hàng dưới click vào volume mở ra bạn chọn vào micro xong đóng lại click vào test hardware làm theo chỉ dẫn là ok . Chúc bạn thành công Mình làm theo chỉ dẫn của bạn và nó chỉ ra cái bảng này thôi

Còn cái Micro của bạn đâu mình hok thấy .Thanks bạn

BOFamily_vn

- Bạn kích phải tại biểu tượng loa chọn Open Volume Control -> Option -> Properties. Nếu mục Microphone hay Mic in volume chưa được chọn thi bạn check vào, sau đó vào lại Volume Control xem thử có tùy chọn để chỉnh cho micro chưa, nếu có thì bạn bỏ dấu check ở mục Mute là xong. Nếu chat mà vẫn chưa nói chuyện được thì bạn kiểm tra lại phần tùy chỉnh trong chương trình chat hay thử bằng 1 chương trình khác

Các chủ đề có liên quan khác