Kalil

Bài này mình sửa từ bài của bạn jimmy_hao và có thêm phần sửa lỗi driver amd stopped responding and has recovered

bạn vào đây down DNA-ati về để update driver của mình nhé (những dòng driver ati đã cũ thì các bạn down 10.8 hay 10.9,nếu mới như những dòng 5xxx thì down ở 10.10)

link down DNA ati ATI Mobility Radeon HD
Mới fix:
32 bit

64 bit

tiếp theo bạn làm như sau

click nút phải vào Computer chọn Manage

Ở cửa sổ bên phải Device Manager có phần Display adapters

Click phải vào ATI Mobility Radeon HD xxxx (ở đây của mình là 5470 ) chọn Update Driver Software

Chọn Browse my computer for driver software

Chọn Let me pick from a list of device drivers on my computer

Ở bước này bạn nhớ phải chọndòng Standard VGA Graphics Adapter nhé

sau đó kick vào Have disk,tìm đường dẫn tới thư mục bạn vừa giải nén DNA-ati đó

vào theo DNA-ati xxxxxxx>packages>driver>display>CL (CW)

rồi ok

Trong danh sách VGA hiện ra bạn chọn xuống tên ATI Mobility Radeon HD phù hợp cho máy mình nhé. rồi bấm ‘’next’’ nhe !

Đợi 1 chút khi driver càixong và báo thành công.

Bước báo thành công này cực kỳ quan trọng, nếu không có nó chứng tỏ driver bạn cài không hỗ trợ VGA ATI LAPTOP thì bạn buộc phải làm theo cách khác.

Sau đó có thể bạn phải khởi động lại máy (tuy nhiên có một số bạn khi cài driver như trên sẽ không bị hiện lên yêu cầu đòi khởi động lại máy)

Như vậy là bạn vừa cài xong driver cho VGA ATI dành cho LAPTOP, tuy nhiên vẫn chưa có Catalyst Control Center (CCC). Để cài càiCCC : các bạn cũng sử dụng cái vừa mới dowload về (DNA-ATi ) setup cài đặt

đợi 1 lát sau khi driver DNA càixong. bạn chỉ cần click chuột phải vào màn hình sẽ thấy có phần CCC. Vào CCC có cả phần ATI Overdrive (chú ý không phải VGA LAPTOP nào cũng có Overdrive nhé) cho phép xem nhiệt độ và thậm chí cả ép xung.

Lỗi driver amd stopped responding and has recovered

mặc dù driver ati của bạn vừa nhận nhưng sẽ có những trường hợp thiếu những file .dll khi các bạn check driver run-dxdiag phần display báo những lỗi như vậy. Đó là do còn thiếu trình điều hành ATI whql.

lúc đó bạn cần down trình này để update driver ati của mình

down về cả 2 file Catalyst Software Suite và AMD Catalyst Application Profiles

trước khi cài đặt bạn cài .Net framerwork 2 (driver yêu cầu cái này-theo mình biết thì là vậy)

chạy AMD Catalyst Application Profiles trước rồi restart máy

tiếp theo chạy Catalyst Software Suite là ok

hoangtrinh3

Hướng dẫn cài driver ATi (AMD) cho mọi laptop và cách sửa lỗi driver amd stopped responding and has recovered

cứ vào trang chủ tìm dòng card rồi down về chạy, nó sẽ từ làm hết thôi

heobong_sieuway

Hướng dẫn cài driver ATi (AMD) cho mọi laptop và cách sửa lỗi driver amd stopped responding and has recovered

tùy thôi bạn ak nhiều khi driver laptop nó k nhận đâu

metquyen256

thank trước test sau đang bị lổi driver amd stopped responding and has recovered

hoangtunguyen

Re: Cài driver ATi (AMD) cho mọi laptop và cách sửa lỗi driver amd stopped responding and has recovered

Bác ơi windows 64bit thì phải làm sao?

daigai

Well-Known Member
Re: Cài driver ATi (AMD) cho mọi laptop và cách sửa lỗi driver amd stopped responding and has recovered

Trích dẫn từ hoangtunguyen:
Bác ơi windows 64bit thì phải làm sao?

Vừa mới thêm link cho 64bit, bạn tải đi nhé

PinVo

ban oi. 10.10 là ở đâu, mh ATI HD 5470 giog bạn ak. màk tìm toàn là 4xxx k ak'thak ban

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ PinVo:
ban oi. 10.10 là ở đâu, mh ATI HD 5470 giog bạn ak. màk tìm toàn là 4xxx k ak'thak ban

Bạn dùng windows gì? 32bit thì tải cái 32 bit , 64 thì tải 64 về cài xem được ko.
Lỗi thì vào đây tìm đúng dòng của bạn rồi download Catalyst Software Suite và AMD Catalyst Application Profiles

tctuvan

Trích dẫn từ PinVo:
chua luon ban oi. mh xai windows 7 64b ak. giup mh vs. thak

Win 7 64bit cài cái này là được mà

Sau đó vào đây

down về cả 2 file Catalyst Software Suite và AMD Catalyst Application Profiles rồi chạy

Ngoài ra Laptop của bạn model là gì, tìm driver chính hãng cho dòng máy đó, chắc cũng sẽ có chứ

Các chủ đề có liên quan khác