Iason

Em đang xài IE8, nhưng bất hiểu sao em lại bất gõ được Tiéng Việt trong google search và một số trang khác, trong gmail cũng vậy (nhưng trên các diễn đàn như Ketnooi.com/forum/ thì em gõ được và trên thanh address thì vẫn gõ được Tiếng Việt), em xài Unikey. Xincacs bác chỉ dùm em cách khắc phục! Em xin Thank nhiều!

Achav

Mình đang dùng IE 8 nè!

Vẫn gõ được Tiếng Việt bình thường!

Bạn thử check lại settings của thằng Unikey xem!

Stanwik

Bạn vừa dùng Unikey chưa vậy? Máy mình cũng dùng IE8, gõ tiếng Việt bình thường mà

Kwan

vấn đề này mình cũng vừa gặp khi sử dụng ie8 trong windows 7 con trong vista mình chưa thử nhưng có lẽ là cũng được thôi.bạn chỉ cần tắt chức năng UAC (user account control) trong windows 7 hay windows vista là viết được tiếng việt ngay thôi ấy mà

andoangian

Anh chàng này chưa sài mà muh ồn ào ghê! thử đi chú Cài IE8 trên XP cũng thế chú nhé!

Imanol

tui vừa trả lời và chỉ dẫn trong Unikey.org forum (dưới tên Bạn Hiền). Nếu dùng chính gốc từ Unikey.org thì bị lỗi trong những trường hợp sau:

1. Vista + IE7 (hay IE8)
2. Win7 + IE8

Lý do là cả 2 thứ cộng lại cho Unikey là 1 keylogger nên block. Cách giải quyết:

1. Tắt UAC (đúng như có bạn vừa đề cập),
2. Dùng Firefox hay browser khác.

Cisco

bạn vào tools (để hiện nhãn tools bạn ấn phím Alt trên bàn phím) --> Internet Options --> chọn tab Security bỏ dấu Enable Protected Mode ---> Apply --> OK.

Ives

Để gõ tiếng việt dùng unikey hay vietkey đều được nhưng chọn bảng ngựa cho thích hợp thôi bạn thử chọn ma Unicode kiểu gõ chọn TELEX là được mà

hackermutrang

Quote:

Được gửi bởi neotran

Em đang xài IE8, nhưng bất hiểu sao em lại bất gõ được Tiéng Việt trong google search và một số trang khác, trong gmail cũng vậy (nhưng trên các diễn đàn như Ketnooi.com/forum/ thì em gõ được và trên thanh address thì vẫn gõ được Tiếng Việt), em xài Unikey. Xincacs bác chỉ dùm em cách khắc phục! Em xin Thank nhiều!

em cũng từng bị thế này nè

toàn phải tìm những wed có sẵn unikey như ddth hay socbay

cuối cùng sửa bằng cách cài trình duyệt khác vào

Amott

dùng chương trình này đi bạn , cần .NET :

bản thử nghiệm bất dùng .NET :

fuckof

Cái này thì có thể vào User Account, vào Turn User Account Contol on or off > bỏ chọn vào ô này > khởi động lại máy là gõ lại được TV trong IE. Nhưng bất biết sao bây giờ máy của Shin lại bất vào dc Turn User Account Contol on or off nữa, bấm vào nó im re, bất chạy gì hết huhu, lúc trước vẫn vào được mà bi giờ lại ko, có ai biết cách khắc phục ko

Siegfried

làm theo cách cửa bạn dp_50k đi. chỉ cần tắt chế độ bảo vệ (protected Mode) là có thể gõ được tiếng việt trên IE 8

Quote:

Được gửi bởi dp_50k

bạn vào tools (để hiện nhãn tools bạn ấn phím Alt trên bàn phím) --> Internet Options --> chọn tab Security bỏ dấu Enable Protected Mode ---> Apply --> OK.

Đã test cách này rồi. OK. thành công trên Vista+IE8=100%

Thank bạn nhiều.

Coy

Tải bản Unikey 4RC2 mới nhất (ngày 1/9/2009) về dùng. Unikey vừa khắc phục chuyện này.

Các chủ đề có liên quan khác