Murrough

Hôm nay muốn tìm vài cái mà không mãi bất được. Yahoo, ddth,manguon, vnexpress, mấy trang khác không ào ào.

lynx check trên Opera, Firefox, IE luôn. Máy bất chặn IP google, vậy chẳng lẽ nó bị DDos?

à, lynx xài Viettel, bất biết mấy bác xài nó không được google không?

conginuakhongem

Mình xài FPT ở cty, vẫn vào tốt mà, check mail ào ào luôn. Mình check GMail cùng giờ với lúc bạn post bài này, nhưng mãi bây giờ mới thấy nên vào reply.

boyviet

vẩn vào search và check mail bình thường bất có bị trục trặc gì cả

Murrough

lynx vẫn bất vào được mới đau. 3 trình duyệt ngoài trừ google...còn các trang khác không bình thường. Đang xài ở nhà, đâu phải công ty mà ai chặn ip nhỉ?

thật khó hiểu, khuya lynx vẫn còn không google được.

Gerlach

lynx vào Y! Messenger thử coi được bất . tui xài adsl của Viet-TEO tương tự như lynx vậy đó . Chuyên qua xài dialup là vào Yahoo , Goole được liền . Thằng Viet-TEO này quái lắm !

anh_yeu_vo

VNN dạo này check yahoo chậm lắm

ra FPT thì nhanh vèo vèo, ngặt nỗi nhà xài megaVNN... không có cách khắc phục

Placido

Mình chơi hai chú này: Viettel HomeE, FPT Mega office bất có sự cố gì cả, tất cả đều ổn

Ethelbert

lynx xài Viettel HomeE đây. thật tức cười là sau 2 ngày không không được, nghĩ do chặn IP gì không. Tối qua, lynx vẫn bất vào được bèn tắt modem mở lại. Giờ thì 3 máy ở nhà đều vào được google, gmail bình thường. Thấy lạ thiệt.

Không biết là do Viettel hay modem (Zoom X5).

Il_VK: lynx vào được Y!M, Yahoo, bất kỳ trang gì..ngoại trừ google, gmail, groups của google. Giờ thì ok rồi.

Stanhop

Gmail hình như dạo này bị lỗi sao ấy! Phải Refresh mấy lần mới vào được

Bromleah

Hè, theo tui tìm hiểu thì cách thức chúng ta sử dụng adsl hiện nay cũng tương tự như xài sock hay proxy vậy thôi. Vd : tất cả user viettel đều sử dụng sock của Viettel server. Cho nên chuyện các bạn cùng loạt không vào được google là do cái server kia vừa khóa ( hay chưa mở ) port để vào google.

Alano

tui dùng VNN ADSL, cũng bị như vậy luôn, 404 not found, IE & FF, vừa clear cookie.

Yong

Quote:

Được gửi bởi Il_VK

lynx vào Y! Messenger thử coi được bất . tui xài adsl của Viet-TEO tương tự như lynx vậy đó . Chuyên qua xài dialup là vào Yahoo , Goole được liền . Thằng Viet-TEO này quái lắm !

mình đang xài vietel nè, không có vấn đề gì.

Enno

... Do đường truyền thì phải, kiu mấy ông ADSL xún là Ok à . VNPT cũng có lúc vào bất được Nhưng gút gồ thì lúc nào cũng vào ào ào

Nethanel

Công ty mình dùng loadbalance cho hai gói Megavnn ma chesk yahoo và gmail mail cũng cứ ì ạch có lúc vào bất được. Cũng chưa rõ nguyên nhân là sao.

Cho mình hỏi có phầm mềm nào đo được băng thông thực sự của line ADSL không? nếu bạn nào biết xin giúp mình nhé!

Dayne

Quote:

Được gửi bởi lynx

Hôm nay muốn tìm vài cái mà không mãi bất được. Yahoo, ddth,manguon, vnexpress, mấy trang khác không ào ào.

lynx check trên Opera, Firefox, IE luôn. Máy bất chặn IP google, vậy chẳng lẽ nó bị DDos?[/IMG]

Đọc cái đoạn này buồn cười chết được. Không hiểu thằng nào đủ trình DDOS(chết) Google nữa, chắc chỉ có thằng Microsoft quá.

Mấy cái ISP của nhà mình cùi mía lắm, lần sau bất vô được thì kiếm con proxy vào thử trước khi kêu nó bị DDOS nhá.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote:

Được gửi bởi quochungdl

Công ty mình dùng loadbalance cho hai gói Megavnn ma chesk yahoo và gmail mail cũng cứ ì ạch có lúc vào bất được. Cũng chưa rõ nguyên nhân là sao.

Cho mình hỏi có phầm mềm nào đo được băng thông thực sự của line ADSL không? nếu bạn nào biết xin giúp mình nhé!

Cụ chơi 2 phát MegaVNN thì tèo là đúng rồi, đổi 1 line sang Viettel đi.

Darron

may co quan toi bij loi trinh duyet khong cho vao google. cu vao la no thoat ra ngay. khong biet bij loi gi ban nao biet chi giup voi. xin cam on

diquabongtoi

Mấy ông gà toàn ngồi đoán già đoán non. biết thì chỉ giáo chứ đừng có đưa ra mấy cái mạng "fpt... " ra mà khoe làm gì. Chẳng mạng nào ngăn cản bất cho vào Gmail cả. Bạn hãy xem lain máy của mình thử xem. Chứ bất có vấn đề j to tát cả đâu.

Đơn giản là sống.

Các chủ đề có liên quan khác