Lewis

Các cao thủ giúp với: Các file của tui trước kia xoá thì nó nằm ở thùng rác. Bỗng hiện nay khi xoá là nó mất tiêu luôn, bất chịu vào thùng rác nữa. Mở thùng rác ra thì lúc nào cũng trống không. Như vậy rất nguy hiểm nếu bỗng nhiên lỡ tay xoá mất dữ liệu quan trọng. Có ai biết chỉ tui cách khôi phục lại như trước để khi xoá nó phải qua thùng rác ko. Cả những file cỡ nhỏ ấy. Thanks!

yeunu

có thể bác bất chừa dung lượng cho thùng rác, bác thử nhấp Proerties vào thùng rác xem bác có chừ cho nó tí dung lương nào ko?

sep_truong

Click chuột phải vào thùng rác > Properties > bỏ chọn ở Do not move files to the Recycle Bin.

handoi

Quote:

Được gửi bởi tvh_Iam

Click chuột phải vào thùng rác > Properties > bỏ chọn ở Do not move files to the Recycle Bin.

Chỗ đó có đánh dấu chon đâu. Vẫn bỏ trống mà. Còn dung lượng để dành cho thùng rác để 10% mà????

shop_xxx

Recycle Bin===>property ==> Use one setting for all Driver, (Bỏ chọn Do not move.....) xong chọn phần trăm dung lượng ổ đĩa cho Thùng Rác.

1) Nếu bạn vẫn xóa file bất vào Recy thì bạn coi lại xem, bạn xóa file trong cửa sổ quản lý File tên là gì? Windows Explorer hay ????.

Thân chào!

pierce

chuột phải vào thùng rác, chọn "propertive".
Chọn "use one setting for all drives" (áp dụng với tất cả các ổ đĩa, nếu chọn theo ổ thì chọn configure driver independently)
Bỏ Chọn "Do not move files to the recycle bin. Remove files immediately when deleted"
Kéo thanh ngay dưới lên 100% "maximum size of recycle bin"
->apply->ok

Các chủ đề có liên quan khác