manocanhthuong

Tình hình là con USB của mình sau khi Move dữ liệu vào máy tính thì không tắt được trên thanh Taskbar toàn hiện ra lỗi đó không hà .Ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với .Thanks nhiều

Fremont

bạn phải thoat hết chương trình trong usb thì mới không gặp lỗi này

nếu khôg được thì bạn dùng chương trình này xem sao

link mediafire

be.ti_hn

Hoàn toàn không mở bất ki file nào trong USB khi đem qua máy khác thì tắt vẫn bình thường mới ác chứ

hoaithu_1989_qn

theo mình nghĩ trên máy bạn có dùng chương trình diệt virut autorun.exe

đồng thời (gian) trong USB của bạn có 1 file autorun.inf nhưng không phải là file virut

bạn chỉ cần xóa file autorun.inf đó đi là ok (nếu không thấy nhơ vào option bật show hiden foder bạn nhé)

nhoveem007vn theo mình nghĩ trên máy bạn có dùng chương trình diệt virut autorun.exe

đồng thời (gian) trong USB của bạn có 1 file autorun.inf nhưng không phải là file virut

bạn chỉ cần xóa file autorun.inf đó đi là ok (nếu không thấy nhơ vào option bật show hiden foder bạn nhé) Tính hình rất chi là tình hình .Mình xài fixauto tạo 3 thư mục chống virus Autorun nhưng xóa thì không được

Wetherly

Bạn nên copy dử liệu vào máy hết rồi fomax USB đi rồi . Khởi động máy lại rồi gắn USB vào máy cho nó nhận lại rồi bạn chép dữ liệu vào USB lại rồi thử thoát ra thử có bị lổi nửa không nhé.

quoctoan_ptit

bạn xóa bằng cách thông thường thì không được rồi , nếu muốn xóa thì phải fomart usb

(nhấn f8 vào safe mode để fomart không được thì dùng đĩa hirenboot vào mini xp nhé bạn) goodluck

thuuong1309 Tính hình rất chi là tình hình .Mình xài fixauto tạo 3 thư mục chống virus Autorun nhưng xóa thì không được

dùng unlocker đảm bảo xóa được bạn ak.

bvhoang42

Trời. Coi thằng fixauto vậy mà nguy hiểm dữ vậy. Lỡ format mà mất driver USb luôn thì sao các bạn .Nó mà không nhận là chết mình luôn đó. Đang xài USb HP 8G V220w

khunglong_1302

Driver của Windows là đủ dùng cho các USB drive khoảng 128 GB trở xuống rồi. Trừ khi nào bạn dùng external HDD khoảng 2-3 TB mới cần càidriver (thường có trong HDD) để chạy nhanh hơn Windows driver mà thôi. Ngay cả đối với các HDD này, mình cũng ít khi nào dùng driver của nó.

lesanh_88

Tình hình là mình vừa nghe theo lời chỉ của các bạn là Format em nó thì phát sinh theo lỗi khủng mới

Hình 1: Coppy hết dữ liệu ra USB

Hình 2 là Format hổng được
Xin Thank các bạn vừa góp ý .Thôi lơ giúp thì giúp cho trót luôn đi nha .Bây giờ phải làm sao.Format USB thì theo kiểu bình thường và Quick Format mà không được luôn đó nha.Mau giúp mình nha (Sắp lên cơn rồi thế nào con USB này cũng biết bay)

---------- Bài thêm lúc 20:13 ---------- Bài trước là lúc 19:23 ----------

Không ai quan tâm hết sao

zZnh0x_ng0xZz

Ngẩm nghĩ lại mìng đã gặp trừơng hợp này . Cài windows lại rồi khoang vội cài các ứng dụng rồi fomat USB kiễu thông thường thôi thì lại được đấy.

Các chủ đề có liên quan khác