Gruddieu

Mình cũng hay bị vậy, khi nào cài K-Lite Codec Pack rồi vào thư mục chứa file FLV là bị bệnh này, có bạn nào biết xử lý không

Jarron

lap009 lại thumbail file flv đây mà! cứ bỏ kiểu hiện thị chịn kiểu xem có bị không! nếu được thì đúng là nó rùi Bác này nói đúng đó . nếu không có virut thì chắc chắn là bị file FLV . cái dụ này mình bi hoài àh . cứ zo clip down từ youtobe xuống là dính cựa Y_Y . mới nhìn thấy cai clip thui nha chưa đụng chạm gì mà cũng lên 50% - 100% explore . bác xóa file đó đi là hết bị àh

dragonle_07

tdpham123 Đã xong, xóa xong cái file lỗi là hết bệnh, kill hết processes là xong, chã biết phải virut k mà nó chiếm tới 5 cái processes, ngốn kinh khủng

Thank các bạn vừa giúp đỡ

Xin Close topic tại đây! không bít quét bằng KIS hết không nhĩ. Trước mình bị sau đó cài máy lại thì hết

moon_nontop_9x

Cái này hồi trước mình cũng bị, nguyên nhân nó là do bộ codec, hồi trước mình dùng K-lite code pack 7.0 basic (nhớ thế), nó bị lỗi khi ta truy cập vào thư mục chứa file FLV (nhất là file tải trên youtube về), theo tìm hiểu trên net mình biết nó bị lỗi khi hiển thị thumbail của file đó, không hiển thị được cái nó gắng sức hiển thị và dẫn đến tình trạng trên//mình chỉ nghe ng ta nói lại thế, còn cụ thể sao thì chịu có điều cách khắc phục là: gỡ bộ code đó ra hay up lên ver cao hơn, mình chọn giải pháp gỡ hẳn luôn, bởi xem phim mình dùng KMP nên không cần nó Bộ code nó cũng gây lỗi: "Explorer is not..." và phải restart Explorer khi sử dụng nhiều lần tổ hợp phím Alt+Tab (cái này mình chúa dùng, bởi lười dùng chuột )

Đó là trường hợp của mình, còn của bạn thì không biết thế nào, chỉ tư vấn và sẻ chia bạn vậy. Chúc bạn sớm khắc phục được vấn đề

tdpham123 Đã xong, xóa xong cái file lỗi là hết bệnh, kill hết processes là xong, chã biết phải virut k mà nó chiếm tới 5 cái processes, ngốn kinh khủng

Thank các bạn vừa giúp đỡ

Xin Close topic tại đây! thubab2 Cái này hồi trước mình cũng bị, nguyên nhân nó là do bộ codec, hồi trước mình dùng K-lite code pack 7.0 basic (nhớ thế), nó bị lỗi khi ta truy cập vào thư mục chứa file FLV (nhất là file tải trên youtube về), theo tìm hiểu trên net mình biết nó bị lỗi khi hiển thị thumbail của file đó, không hiển thị được cái nó gắng sức hiển thị và dẫn đến tình trạng trên//mình chỉ nghe ng ta nói lại thế, còn cụ thể sao thì chịu có điều cách khắc phục là: gỡ bộ code đó ra hay up lên ver cao hơn, mình chọn giải pháp gỡ hẳn luôn, bởi xem phim mình dùng KMP nên không cần nó Bộ code nó cũng gây lỗi: "Explorer is not..." và phải restart Explorer khi sử dụng nhiều lần tổ hợp phím Alt+Tab (cái này mình chúa dùng, bởi lười dùng chuột )

Đó là trường hợp của mình, còn của bạn thì không biết thế nào, chỉ tư vấn và sẻ chia bạn vậy. Chúc bạn sớm khắc phục được vấn đề Mấy bạn hứong dẫn cụ thể hơn chút đi,mình cũng hay bị nhưng ngoài chưa tìm được cách trị hiệu quả

Percy

Vừa mới cài KIS, quét full scane ra 5 con, trước đó dùng AIS quét nhưng chã thấy con nào

KIS thì quét lâu chúa nhưng được cái là sạch, AIS thì quét nhanh thật, nhưng bõ sót nhìu quá

Brit

trantam1204 Mấy bạn hứong dẫn cụ thể hơn chút đi,mình cũng hay bị nhưng ngoài chưa tìm được cách trị hiệu quả khi cài thì K-Lite Codec Pack các bạn chú ý nhé, không cần gỡ ra cũng ra cũng được!

1: chọn code Tweak tool

2: vào Thumbnail setting

3: chọn select windows default hay có cái FLV thì bỏ tích đi

như trong hình nhé :

Khi cài đặt tới bước chọn thumbnail thì đừng chọn FLV, bỏ chọn càng nhiều càng tốt với các định dạng không phổ biến

Vậy là xong

rainy_spirit

lap009 khi cài thì K-Lite Codec Pack các bạn chú ý nhé, không cần gỡ ra cũng ra cũng được!

1: chọn code Tweak tool

2: vào Thumbnail setting

3: chọn select windows default hay có cái FLV thì bỏ tích đi

như trong hình nhé :

Khi cài đặt tới bước chọn thumbnail thì đừng chọn FLV, bỏ chọn càng nhiều càng tốt với các định dạng không phổ biến

Vậy là xong bạn dùng win7 à có thể hướng dãn ở winXPSP3 khong mình làm theo bạn mà không thấy gì cả

vungnhietdoi_vn

khicon_9 bạn dùng win7 à có thể hướng dãn ở winXPSP3 khong mình làm theo bạn mà không thấy gì cả cái này thì windows 7 vs XPSP3 như nhau hết... cùng là 1 bộ cài mà bạn

thân

PIG_PIG

vietjc mở nhiều chương trình thế kia chẳng 100% CPU không biết j thì đừng vào spam bậy e nhé

mình cũng bị vậy mấy lần rùi.máy bị virus đấy bạn ạ.bạn phải del toàn bộ ổ cứng rùi kiếm 1 bản ghost mới ghost lại thì ok ngay.

pmq841985

chỉ bị khi xem hay thao tác trên các file phim ảnh đúng ko?? nếu thế thì đầu tiên gỡ bỏ mấy cái chương trình xem phim hiện tại đi, cài 1 loại thôi, theo mình xài KMP rất chuẩn, kế đến gỡ bõ Flash Player hiện tại rồi down về và cài bản mới nhất khởi động lại máy thế là xong

Rút kinh nghiệm bản thân hehe

Các chủ đề có liên quan khác