phuthanhled

Bạn kéo xuống dưới cùng sẽ thấy nó chỉ dẫn cài thêm cái Visual Basic for application(VBA).Bạn vào control panel, chỗ add/remove program chọn microsoft office rồi chuột phải chọn change-dẫn đến cửa sổ cài đặt office-add/remove feature.bạn chọn xong sẽ có hình sau

Bạn nhấn vào dấu "+" chỗ office shared feature rồi chọn cài cái Visual Basic

Theo mình đây là lỗi addon của office do cài chưa đầy đủ office.mình vừa từng bị tương tự khi cài office tab,sau khi cài thêm cái đó thì ok

thienthanh202

van_nhan_nguyen Mình cài Mathtype 6.7 xong rồi word cứ báo lỗi này:

Hệ điều hành mình xài là window í, đổi giao diện xíu cho đẹp.

Nếu gỡ Mathtype thì lại ngon lành như thường. Mong các cao thủ chỉ giáo giải quyết lỗi này. Merci ! Cái này là lỗi chưa Enable MarCos, cụ thể MathType.

Của em ở đây !!!

bongchay

Hồi mình bị cái Officetab thì cái Macro tick vào ô nào nó cũng hiện vậy. Tuy nhiên bạn cứ làm thử theo cách này xem

Minh_97 Bạn kéo xuống dưới cùng sẽ thấy nó chỉ dẫn cài thêm cái Visual Basic for application(VBA).Bạn vào control panel, chỗ add/remove program chọn microsoft office rồi chuột phải chọn change-dẫn đến cửa sổ cài đặt office-add/remove feature.bạn chọn xong sẽ có hình sau

Theo mình đây là lỗi addon của office do cài chưa đầy đủ office.mình vừa từng bị tương tự khi cài office tab,sau khi cài thêm cái đó thì ok chuẩn chuẩn chuẩn

Minh_97 Bạn kéo xuống dưới cùng sẽ thấy nó chỉ dẫn cài thêm cái Visual Basic for application(VBA).Bạn vào control panel, chỗ add/remove program chọn microsoft office rồi chuột phải chọn change-dẫn đến cửa sổ cài đặt office-add/remove feature.bạn chọn xong sẽ có hình sau

Theo mình đây là lỗi addon của office do cài chưa đầy đủ office.mình vừa từng bị tương tự khi cài office tab,sau khi cài thêm cái đó thì ok mình cũng bị lỗi này khi cài office tab và vừa hết khi làm theo chỉ dẫn của bạn

Thank bạn rất nhiều !

---------- Bài thêm lúc 15:02 ---------- Bài trước là lúc 14:59 ----------

Theo mình đây là lỗi addon của office do cài chưa đầy đủ office.mình vừa từng bị tương tự khi cài office tab,sau khi cài thêm cái đó thì ok mình cũng bị lỗi này khi cài office tab và vừa hết khi làm theo chỉ dẫn của bạn

Thank bạn rất nhiều !

---------- Bài thêm lúc 15:05 ---------- Bài trước là lúc 15:02 ----------

ủa , sao thành gởi 2 lần vậy ta

hoalinda1982

lôi của bạn chặn macro

bạn làm như sau:

Bước 1:program files/mathtype/office support nhập chuột phải vào files mathtype commands 6 for word.dot

Vào đường dẫn :program files/admin/alicatin data/microsoft/word/startup nhấp chuột phải và dán files mới cop vào

Bước 2: files/mathtype/mathpage nhấp chuột phải vào files mathtype.wll và cop

Vào đường dẫn :program files/admin/alicatin data/microsoft/word/startup nhấp chuột phải và dán files mới cop vào

Xong khởi động lại word

một lỗi hay gặp nữa đó là cài đặt không đủ thì cũng hay gặp lỗi nên khi cài office hãy cẩn thận.

Các chủ đề có liên quan khác