Tình hình là dạo này máy tính của mình rất là lag nên mình muốn cài lại win. Nhưng không biết cài thế nào mình chỉ cần format lại ổ C thôi còn mấy ổ kia giữ nguyên. Ai biết cấch cài chỉ mình với. Có video chỉ dẫn thì ..... Và cài xong có cần ghót lại không.

beanh_1112

bạn chỉ cần bỏ đĩa vô cài lại thôi..

vì bạn cài lại thế nào nó cũng chỉ mất dữ liệu ở ổ C mà thôi, mấy ổ khác không bao giờ bị gì cả

làm xong cài lại phần mềm từ đầu rồi dùng thôi

nếu không KẾT dùng đĩa thì bạn có thể download mấy bản Ghost sạch có sẵn trên mạng về Ghost củng được..

Cách ghost hay cài bằng đĩa thì tìm có đầy nhá..

Cẩn thận copy dữ liệu quan trọng trong ổ C ra hết rồi làm nhá bạn

bạn có thể chỉ dẫn chi tiết được không ? từ lúc bỏ đĩa vào rồi thì phải làm những bước nào bước nào .... chứ mình chả biết ntn ?

ùm ùm ....

vào BIOS, wa thẻ Boot gì đó rồi đưa cái ổ DVD lên đầu

bỏ đĩa vào .. khi nó hiện Press any key to... gì gì đó thì bấm fát .. (khi nó chạy xong reset lại lần 2 thì đừng bấm nha)

chờ nó load xong

khi nó hiện ra thì chọn Custom rồi bấm theo nó yêu cầu

chờ xíu nữa là được ..

nó hiện ra gì thì cứ nhập cho đúng là ok rồi ..

về phần Driver thì nếu xài máy bàn thì driver có thể ổn nhưng nếu xài laptop thì hơi cực..

tốt nhất bạn lên google tìm cách cài winndows 7 bằng đĩa rồi nghiên cứu cho kĩ trước khi làm bạn nha..

ĐI NGHIÊN CỨU BẰNG HÌNH HAY VIDEO GÌ ĐI NHA ... CHẮC CÚ RỒI LÀM NHA

mình dow cái windows 64 bit tại link

về và mở bằng utra [url=http://www.upanh.com/untitled_upanh/v/dnkf4z8rfdd.htm][/url]

và làm theo cái hướng dân này.

nhưng khi mở file setup.exe thì bị lỗi như trên ai biết chỉ với. ram mình 2g

Cài win7 win8 trực tiếp từ ổ cứng HDD không cần bất kỳ công cụ nào chỉ trong 20 phút quá dễ dàng bạn tham khảo ở đây nhé
còn đây là Windows 7 Ultimate x86 SP1 X17-24394.iso 1 link duy nhất
mình đang dùng bản windows này vừa test thử rất ổn định

Các chủ đề có liên quan khác