Khi mình bật volume control thì hiện thông báo "There are no active mixer devices available. To càimixer devices, go to Control Panel, click printers and other hadware, and then click add hadware.

this program will now close"

biểu tượng cái loa cũng không hiện trên taskbar, mình cũng vào run -> services.msc -> windows audio -> general để chỉnh thanh startup type thành automatic, click start rùi mà vẫn hok được, ai giúp mình với

ngocmai14686

tiencuongn73 tháo driver cũ ra bằng cách nào dậy bác? vào devices manager,cách nhanh nhất là vô run gõ Devmgmt.msc.sau đó tìm mục sound,nhắp đôi chuột vô mấy cái đó và uninstall

thiquocduy

bạn vào start --> run, gõ services.msc, enter ! Tìm hàng Windows Audio, click chuột phải chọn Properties --> chỉnh Startup type qua "Automatic" --> apply --> start --> OK. Hy vọng bạn có thể khắc phục được lổi !

big_baby_194

tuntl bạn vào start --> run, gõ services.msc, enter ! Tìm hàng Windows Audio, click chuột phải chọn Properties --> chỉnh Startup type qua "Automatic" --> apply --> start --> OK. Hy vọng bạn có thể khắc phục được lổi ! Hi, Thank bạn nhiều lắm. Máy mình vừa hỏng, vừa vào thấy tất cả người chỉ dẫn và làm theo. OK nghe. Hi, Thank bạn lần nữa

tuntl bạn vào start --> run, gõ services.msc, enter ! Tìm hàng Windows Audio, click chuột phải chọn Properties --> chỉnh Startup type qua "Automatic" --> apply --> start --> OK. Hy vọng bạn có thể khắc phục được lổi ! cám ơn bạn rất nhiều

Các chủ đề có liên quan khác