s0ic0nmafja

mình có 1 file avi mà nó lớn quá giờ muốn cho nó nhỏ bớt thì làm sao?khi đổi sang đinh dạng khác thì dung lượng file có giảm không.có thì cho mình xin phần mềm convert (nhỏ là tốt chứ không quan trọng chất lượng hình ảnh xuất ra)thanks

Tayson

muốn giảm dung lượng file Video thì bạn hãy nghĩ tới

1, thu nhỏ khung hình

2, giảm tốc độ khung hình

3, chuyển định dạng

4, giảm chất lượng âm thanh

.....

Bạn tham khảo Soft này nhé:

Hay đây:

P©tur

saphire9x nén lại = winrar đơn giản mà Nén file = Winrar chỉ hiệu quả với file văn bản thôi, còn file media (Avi, Dat...) thì nén không được bao nhiêu!!!

vh_gmai

bạn dùng soft chuyển file video đó sang dạng 3gp sẽ giảm được rất nhiều về dung lượng đấy.

Bạn có thể down soft để chuyển đuôi sang 3gp theo link này :

titi_kute

saphire9x nén lại = winrar đơn giản mà phuquoc Nén file = Winrar chỉ hiệu quả với file văn bản thôi, còn file media (Avi, Dat...) thì nén không được bao nhiêu!!! Uhm....nén = winrar thì hông bằng winzip, và không hiệu quả với video...mà nén xong thành đuôi RAR, ZIP thì trình video nào đọc được

ducanhonline bạn dùng soft chuyển file video đó sang dạng 3gp sẽ giảm được rất nhiều về dung lượng đấy.

Bạn có thể down soft để chuyển đuôi sang 3gp theo link này :
Uhm....3gp là định dạng file dùng cho điện thoại là phổ biến -> dung lượng nhỏ...tốt

Trình Convert 3gp của bạn tớ hông bít nhưng tớ bít soft rất ổn dung lượng cực nhẹ 4,73mb dễ sử dụng.

Pass: (nếu có)

cay_la_gio_30

ozonara Uhm....nén = winrar thì hông bằng winzip, và không hiệu quả với video...mà nén xong thành đuôi RAR, ZIP thì trình video nào đọc được

Uhm....3gp là định dạng file dùng cho điện thoại là phổ biến -> dung lượng nhỏ...tốt

Trình Convert 3gp của bạn tớ hông bít nhưng tớ bít soft rất ổn dung lượng cực nhẹ 4,73mb dễ sử dụng.

Pass: (nếu có) mình vừa dùng soft của bạn ozonara rất good nhưng mà khi đổi sang định dạng 3gp thì chữ nghĩa trong video không còn thấy chi hết tuy rằng nó convert rất nhanh,còn khi đổi sang wmv thì chậm không chịu nỗi(wmv hình ảnh good).mình không cần file xuất phải xuất sắc nhưng mà phải còn đọc được chữ cơ.nên xuất sang định dạng gì bây giờ

giua2_nguoi

thienhoa.aloha mình vừa dùng soft của bạn ozonara rất good nhưng mà khi đổi sang định dạng 3gp thì chữ nghĩa trong video không còn thấy chi hết tuy rằng nó convert rất nhanh,còn khi đổi sang wmv thì chậm không chịu nỗi(wmv hình ảnh good).mình không cần file xuất phải xuất sắc nhưng mà phải còn đọc được chữ cơ.nên xuất sang định dạng gì bây giờ Bạn hãy thử chỉnh lại thông số output xem sao...nó hỗ trợ tới 4 loại:

1, 3gp normal ( âm mono và chất lượng thấp)

2, 3gp exellent (âm stereo và chất lượng cao)

3, 3gpp2 normal

4, 3gpp2 exellent

Theo mình bạn nên chọn 3gp exellent nếu bạn quan tâm tới chất lượng phim và âm thanh, ngoài ra bạn còn có thể tùy biến các thông số như: chuẩn ghi (video encoder nên để mpeg4), tốc độ khung hình (flame rate_ bit rate), và kích thước video ( video size cao nhất là 352x288) ....Audio cũng có thể hiệu chỉnh tương tự...(mono hay stereo, bit rate...)

.. tuy nhiên khi hiệu chỉnh video chất lượng cao hơn đồng nghĩa với chuyện dung lượng file lớn hơn và convert lâu hơn

bạn có thể dùng luôn phần mềm nghe nhạc jetaudio ấy. bạn chọn phần Conver ( hay nhấn Ctrl+0), sau đó bạn chọn file cần đổi đuôi bằng cách nhấn vào nút " Add file"

mục Output setting bạn chọn file cần đổi ra (bạ có thể đổi sang file dưới dạng MP4,WMV...) chọn size cho file ấy ở mục size và chất lượng hình ảnh ở mục " Vidieo Bitrate" sau đó nhấn oke. nó mặc định file bạn vừa đổi ra dc lưu ở "My ducuments"

chúc bạn thành công

minh co 1 file video dinh dang avi. dinh convert sang mp4 ma` dung luong to wa.convert sang 3gp thi` am thanh lai wa be',nge dek dc.minh xai fan mem total video convert va` xai N5610.ai co fan mem nao convert sang 3gp vua` be' dung luon.g vua nge to ro~ ko?

Parnall

mình hiểu ý cậu vừa muốn giảm dung lượng vừa có thể xem được chứ dùng rar, zip hay cắt file thành dạng avi.001 thì nói làm gì

mình có cái này xài tốt lắm. nếu chưa biết thì thôi chứ biết rồi khỏi dùng cái khác cho mệt vì nó làm được tất cả các yêu cầu về video rồi. nhớ vào settings để chỉnh theo ý mình chứ ngầm định của các trình ứng dụng chỉ là phổ cập thôi, còn ý KẾT của mình thì phải chỉnh lại cho hợp

link mediafire:

pe_gua

Nén file lại bằng winrar thôi, nếu thấy vẫn còn nặng thì nén tiếp, cứ nén đến khi vừa ý thì thôi( nén càng nhiều giải nén càng mệt)

Gauti

chuyển qua định dạng MP4, hay WMV đi bạn, 3gp chỉ để xài cho điện thoại thôi

hay chuyển qua đuôi FLV

Kenly

/url://http:dantri.com.vn. cách viết link kiểu j` thế mấy anh dạy em với

lop05kt

Chuyển định dạng sẽ làm giảm dung lượng nhưng chất lương phim sẽ kém đi!

Các chủ đề có liên quan khác