Coed

Tại sao khi mình click chuột phải chọn Properties vào ổ C thì nó hiện vừa dùng 12,5 GB, còn trống khoảng 2 GB. nhưng khi mình click để xem các tệp tin thư mục trong ổ C như program, window,...thì dung lượng chưa đến 5 GB, mình không cài linh tinh và không ẩn linh tinh. bây giờ máy full ổ C chạy như rùa.

Ai biết chỉ giúp mình cái nhé.Thank các bạn.

muathuvang2456

Thử clead máy xem, mà ổ c là ổ lắm file ẩn lắm máy mình clead vẫn còn 2g ẩn cũng không biết tại sao, xoá cũng không được

Harlake

Bạn xài windows 7 ak, chắc chắn còn file ẩn chưa được tính đến rồi

Dilwyn

bạn dùng dfrg trong system32 để sắp sếp lại các bộ nhớ rồi clead máy xem

Rorey

máy có phần system restore để lưu, khi cần thì restore nên khá tốn dung lượng, không chỉ Ổ C mà các ổ khác cũng có, chỉ có điều là rất ít, thường thì khi bạn cài hay gỡ bỏ một phần mềm thì windows tự động tạo một điểm restore, trong trường hợp xấu có thể vào restore để khôi phục lại thời (gian) điểm trước đó!

vinhnv43

bạn thử dùng window xp mini xem trong ổ thư mục System Volume Information. Ngày xưa máy mình nghiễm virut xong = cách nào đó con virut giữ nguyên những file mình vừa xóa trong thư mục đó. Tầm cỡ vài GB đến vài chục GB là ít.

Nên xóa folder đó đi chả làm sao cả

love.okio

coi chừng bạn bị dính víu rùi đó, lúc trước mình bị thế này nè, máy chạy không nổi lun ấy

Pat

Bạn à, bạn có thể vào command nhé, như thế này nha: Bạn vào start menu gõ cmd -> xuất hiện hộp command -> bạn gõ powercfg -h off.

Gõ xong powercfg -h off rồi bạn enter và thoát command đi nhé, có thể ổ C của bạn chưa được tắt Ram ảo.

Win 7 nó là như thế đấy bạn à !

Goodluck!

bibi_star_456

vi_nhan12 Bạn à, bạn có thể vào command nhé, như thế này nha: Bạn vào start menu gõ cmd -> xuất hiện hộp command -> bạn gõ powercfg -h off.

Gõ xong powercfg -h off rồi bạn enter và thoát command đi nhé, có thể ổ C của bạn chưa được tắt Ram ảo.

Win 7 nó là như thế đấy bạn à !

Goodluck! tớ dùng windows xp sp3 bản ghost của softvnn.

Carne

Bạn xem như thế không chính xác là phải rồi...bạn bật file ẩn lên xem 2 file Hiberfil.sys và pagefile.sys chiếm hàng GB rồi đó...bạn quét virus và dùng Tunup ultilities phân tích xem những file nào đang chiếm dung lượng nhất rồi đưa ra quyết định xóa hay không???

Các chủ đề có liên quan khác