lpvy2003

Hôm qua ông anh nhờ sửa lỗi không đính kèm được file mà m loay hoay mãi không sửa được.Quyết định nhờ anh em VNZ giúp đỡ. Hiện tượng:

- Mail vẫn gửi nhận bình thường

- Khi đính kèm file báo lỗi là "Không thực hiện được do bị chặn bởi proxy hay tường lửa"

các bạn giúp đỡ nhé!

Hodei

1)tắt từong lửa

2)nếu bạn dùng firefox thì thử chuyển sang IE xem (trước mình vừa từng gặp trường hợp này )

ruaiudh

Luckytep file bạn gởi phải nhỏ hơn 5Mb!Nếu lớn thì chia nhỏ ra gởi làm nhiều lần! File .Doc mấy trăm kb thôi.Không phải do dung lượng đâu bạn ạ.

---------- Bài thêm lúc 10:25 ---------- Bài trước là lúc 10:24 ----------

kietluan1 1)tắt từong lửa

2)nếu bạn dùng firefox thì thử chuyển sang IE xem (trước mình vừa từng gặp trường hợp này ) Lạ cái m cũng tắt tường lửa rồi, thử dùng cả IE cả GG Chrome cũng không được nên phải nhờ anh em.

---------- Bài thêm lúc 10:34 ---------- Bài trước là lúc 10:25 ----------

Có 1 rõ hơn là ông anh cài Karpersky bản quyền nhé! M chỉ phân vân mỗi có phải tại cái đó không thôi.

uyen_0403

Gmail thỉnh thoảng bị lác, nên không đính kèm được file nặng, bạn chuyển sang chế độ HTML cơ bản (link ở chân trang Gmail ấy) rồi đính kèm là sẽ được

bạn cấu hình gmail bằng microsoft outlook rồi gởi thử xem!

Mình nghĩ có lẽ file đó bị lỗi!bạn thử gởi kèm file khác xem sao?

Luckytep bạn cấu hình gmail bằng microsoft outlook rồi gởi thử xem!

Mình nghĩ có lẽ file đó bị lỗi!bạn thử gởi kèm file khác xem sao? - Từ hồi m dùng Gmail chưa gặp lỗi đó bao giờ.(Hơi lạ nên chưa xử lý cho ông anh được)

- M vừa thử file .doc; .pdf; .exe đều bị vậy (Không phải tại file lỗi, cũng không phải file quá lớn)

Luckytep Lỗi này chưa gặp qua!nếu được bạn post hình lên mình xem thử nha! M cũng nói từ đầu mà, đây là máy của ông anh. M hỏi giúp cách sửa rồi gửi qua mail cho a ấy. Nên không có hình đâu.

Khi mà đính kèm thì nó hiện dòng chữ "Không thực hiện được do bị chặn bởi Proxy hay tường lửa" va có các nút như thử lại (Thử lại vẫn thế), xóa, gửi kiểu cổ điển (Kiểu này đính kèm được nhưng gửi đơ luôn)

Các chủ đề có liên quan khác