canary586

Tình hình là em đang dùng phần mềm ghost 11.5.

Khi khởi động và chọn vào phần để ghots thì no xuất hiện những dòng chữ như sau,

Drive 'old' CHS parameters are 1023 255 63

Using extended BIOS disk commands , CHS parms are 155061 1663

Boot loader to use : (GHOST.SYS)

[!] loader not found @ hdd ! try FDD : lauch loader failed

Now any key boot menu.......

Mong các pác nhiệt tình giúp đỡ

telecom_uct

hay tại nó thiếu file boot nhỉ, lần trước em cài máy cho thằng bạn nhưng cài đĩa thôi, w7 thì báo lỗi gì k nhớ xp2, xp3 đều bị lỗi màn hình xanh, bó tay rồi mang ra quán ổng lấy đĩa gì ấy rồi copy file gì nữa vào đâu ấy rồi k~ cái đĩa w7 ấy cài ngon lành ngon lành. k được thì bác nên mang ra quán thử xem.

Ramsey

bác dùng đĩa hiren đi , rồi ghost , chắc cái của bác bị lỗi rùi

Goodwyn

em cũng dùng đĩa rùi .nó cho chọn file ghots rùi nhưng lại không cho chọn ổ đĩa.hjchjc

anhtl7x

bạn dùng cái hiren boot ok hơn

mình dùng bản 9.7 là ok rồi

ko bị lỗi đâu, down về ghi đĩa rồi tha hồ xài

có ghost rồi có này có kia

down tại

ketnoitimban

ôh.của mình là bản 11.5 cơ mà.lúc trước mình vẫn ghost bt.chả hiểu sao tự dưng bị thế

nh0_sh0ck01

Bạn có thể up hình minh họa quá trình làm của bạn được không???

Theo mình đoán thì HDD của bạn có vấn đề, bạn up ảnh để mình xem rõ hơn nhé

thien_tinh_nho

_quan_ ôh.của mình là bản 11.5 cơ mà.lúc trước mình vẫn ghost bt.chả hiểu sao tự dưng bị thế bạn dùng đĩa ghost hay dùng cái chi?

Faerrleah

Ở bước chọn ổ không cho bạn chọn ổ cứng để bung file Ghost à! Bạn vào phần Ghost đó chuột của bạn có sử dụng được không. Tại m cũng bị 1 lần ở bước đó. Lý do m dùng chuột cổng USB nên Ghost không nhận chuột nên bước đó mượn Chuột cổng PS2 dùng thì OK.

cunxinh9x

kiểm tra lại ổ cứng xem sao

Nếu được thì post vài hình về quá trình ghost của bạn, để tất cả người giúp đỡ dễ dàng hơn

Thân

cobekieusa_128

nguyenduy_111 bạn dùng cái hiren boot ok hơn

mình dùng bản 9.7 là ok rồi

ko bị lỗi đâu, down về ghi đĩa rồi tha hồ xài

có ghost rồi có này có kia

down tại Lại link kiếm tiền

ha_hin

M nghĩ ổ cứng của bạn không sao đâu, một là do phần mềm đó bị lỗi, hai là bước bạn chọn ổ C để bung Ghost bạn không chọn được.(Như trường hợp của m là tại vào Ghost không nhận chuột cổng USB)

cute_bear_115

toannv.uct M nghĩ ổ cứng của bạn không sao đâu, một là do phần mềm đó bị lỗi, hai là bước bạn chọn ổ C để bung Ghost bạn không chọn được.(Như trường hợp của m là tại vào Ghost không nhận chuột cổng USB) NGhososhosst bị lỗi thì vừa không vào được ghost rồi. Còn chuột không nhận thì sao, có thể dùng bàn phím mà? (mà bạn ấy bảo kích vào bị lỗi mà!)

Nếu dùng filesystem là ntfs thì khi chọn file ghost nó còn hiện ra mấy ổ linh tinh ở dưới cùng cơ (khi kick vào đó sẽ bị lỗi và khởi động lại).

quyenthiendac

Nếu máy còn boot vào được bạn thử dùng phần mềm onekeyghost đi. đợi tất cả ng tìm nguyên nhân cho

linkdown này:

_QuAn_ Tình hình là em đang dùng phần mềm ghost 11.5.

Khi khởi động và chọn vào phần để ghots thì no xuất hiện những dòng chữ như sau,

Drive 'old' CHS parameters are 1023 255 63

Using extended BIOS disk commands , CHS parms are 155061 1663

Boot loader to use : (GHOST.SYS)

[!] loader not found @ hdd ! try FDD : lauch loader failed

Now any key boot menu.......

Mong các pác nhiệt tình giúp đỡ

Tìm bản ghost kác rồi ghost lại nha bạn!

Các chủ đề có liên quan khác