Máy tính mình dùng card rời, khi vào phần lớn game thì đều bị đen màn hình (màn hìnhcoi nhưđã tắt đi ý nhưng vẫn thao tác được bằng bàn phím và chuột, có nghe được âm thanh), nếu ấn alt+enter chơi game ở chế đọ cửa sổ thì chơi được. Đã search trên google có rất nhiều người hỏi về lỗi này (ngay cả trong 4rum này cũng vừa có người hỏi), nhưng hiện vẫn chưa có người nào có câu trả lời thỏa đáng). Đã update driver mới nhất cho vga (nhưng mình vẫn nghĩ có khả năng là do vga). Ai biết giúp mình với!

Không chấp nhận những câu trả lời như game lỗi hay card yếu, vì ngay cả minigame chỉ có 160MB cũng bị

bunbozoheo

Thế chế độ màn hình windows và game thế nào bạn? Như 1280x768 và 800x600 ấy, 32bit, 128bit,...có chỉnh bên windows gì về cái này không?

um_bo

người ta bảo vừa cài driver vga mới nhất sao?

vivannguyen26

xóa drive --> reset --> cài lại

tuy là bạn update nhưng khả năng vẫn lỗi ở bản cũ, nên remove hết rồi cài lại thì tốt hơn

bạn đổi độ phân giải về độ phân giải thường dùng xem(800x600,1024x768)
mình vẫn để 1024x768x32 mà

---------- Bài thêm lúc 14:43 ---------- Bài trước là lúc 14:36 ----------

Mình chơi war (cửa sổ) rồi để chỉnh độ phân giải của game đủ kiểu rồi để fullscreen vẫn không được, thậm chí lúc chơi cửa sổ còn bị hiện tượng không chỉnh được độ sáng màn hình (kéo thanh chỉnh độ sáng màn hình trong game từ trái sang phải nhưng vẫn không thay đổi. Máy mình mới cài lại, chứ hồi trc chơi war vẫn bình thường nhưng có hiện tượng như trên ở 1 số game khác, h bản war mình chơi là bản down trực tiếp game từ trên mạng về không cần setup nhưng có chỉ dẫn cài registry cho War3 nên mình không nghĩ là do game

lymo169

Member
Trích dẫn từ prettyboy_girl2003:
bạn đổi độ phân giải về độ phân giải thường dùng xem(800x600,1024x768)
mình vẫn để 1024x768x32 mà

---------- Bài thêm lúc 14:43 ---------- Bài trước là lúc 14:36 ----------

Mình chơi war (cửa sổ) rồi để chỉnh độ phân giải của game đủ kiểu rồi để fullscreen vẫn không được, thậm chí lúc chơi cửa sổ còn bị hiện tượng không chỉnh được độ sáng màn hình (kéo thanh chỉnh độ sáng màn hình trong game từ trái sang phải nhưng vẫn không thay đổi. Máy mình mới cài lại, chứ hồi trc chơi war vẫn bình thường nhưng có hiện tượng như trên ở 1 số game khác, h bản war mình chơi là bản down trực tiếp game từ trên mạng về không cần setup nhưng có chỉ dẫn cài registry cho War3 nên mình không nghĩ là do game

bạn chú thích cụ thể xem như thế nào,lúc vào game nó có hiện chuột có tiếng nhưng không có hình đúng ko

tctuvan

Trước mình chơi Quản lý bóng đá FM ở cái màn hình cùi cũng bị thế này
Là do Game nó cần độ phân giải cao hơn khả năng của cái màn hình. Nên khi vào game là nó tự động chuyển độ phân giải lên mức yêu cầu, thế là quá tải của cái màn hình cùi, tắt màn hình....

Tóm lại có thể là do cái Màn hình của bạn hơi cùi rồi

Các chủ đề có liên quan khác